ધર્મ દર્શન

પ્રિયંકા ગાંધી પાવાગઢમાં મહાકાલી માતાના દર્શન કરશે

ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી જેમ જેમ નજીક આવી રહી છે તેમ તેમ રાષ્ટ્રીય નેતાઓએ હવે ગુજરાતના પ્રચાર પ્રવાસો શરૂ કરી દીધા છે. આ યાદીમાં હવે કોંગ્રેસ નેતા પ્રિયંકા ગાંધીનું નામ જોડાઈ ગયું છે. પ્રિયંકા ગાંધી નવરાત્રી દરમિયાન ગુજરાતની મુલાકાતે આવશે. ગુજરાતમાં પ્રિયંકા ગાંધી પાવાગઢમાં મહાકાળી માતાના દર્શન કરવા રોડ શો કરશે. તેઓ અમદાવાદમાં ગરબામાં પણ હાજરી આપશે. રાહુલ ગાંધી અત્યારે ભારત જોડાઓ યાત્રામાં સમય વિતાવી રહ્યા છે ત્યારે પ્રિયંકા ગાંધી આગામી ચૂંટણીના સંદર્ભમાં ગુજરાતની મુલાકાતે જવાના છે.

ગુજરાત પ્રદેશ કોંગ્રેસ દ્વારા પ્રિયંકા ગાંધીને આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું છે. પ્રિયંકા ગાંધી નવરાત્રીના અંતિમ દિવસે ગુજરાતની મુલાકાતે આવશે. તેઓ સૌપ્રથમ ગુજરાતના પાવગઢની મુલાકાત લેશે, ત્યારબાદ રોડ શો કરશે. અમદાવાદમાં પણ ઉપસ્થિત લોકો ગરબા રમશેકોંગ્રેસના નેતા ભરતસિંહ સોલંકીએ કહ્યું કે પ્રિયંકા ગાંધીને ગુજરાત આવવાનું આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું છે. પ્રિયંકા ગાંધી માટે એક કાર્યક્રમ તૈયાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. તે કયા દિવસો અને કાર્યક્રમોમાં હાજરી આપી શકે તે અંગે દિલ્હીમાં વાતચીત ચાલી રહી છે. ચોક્કસ સમયપત્રક ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવશે. ગુજરાતમાં 52,000થી વધુ બૂથ પર મતદાન થાય છે. રાજકીય પક્ષો દ્વારા આ તમામ બૂથ પર મહત્તમ મતદારો મતદાન કરી શકે તે માટે બૂથ વ્યવસ્થાપન ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. કોંગ્રેસે આમ તો રાજ્યમાં આ તમામ બૂથની ઓફલાઈન કામગીરી પૂર્ણ કરી લીધી છે, પરંતુ હવે તેનું ડિજીટલ સંચાલન કરવા માટે એક અરજી પ્રાપ્ત કરવામાં આવી છે. જગદીશ ઠાકોરે દિવ્ય ભાસ્કરને જણાવ્યું હતું કે નવ કાર્યો માટેની અરજીમાં એક વિકલ્પ બૂથ મેનેજમેન્ટનો છે.કોંગ્રેસ ચૂંટણી પહેલા પોતાનો મેનિફેસ્ટો તૈયાર કરવા માટે મહેનત કરી રહી છે.

ચૂંટણી ઢંઢેરામાં કયા મુદ્દાઓને આગળ વધારવું જોઈએ તે અંગે જિલ્લા કક્ષાએથી સૂચનો મંગાવવામાં આવી રહ્યા છે. ઉપરાંત એસેમ્બલી મુજબ ખેડૂતો, કોન્ટ્રાક્ટર કામદાર જૂથો, એનઓજી, કર્મચારીઓ, પીડિતો વગેરે સાથે રૂબરૂ બેઠકો યોજવામાં આવી રહી છે અને તેમના સૂચનો માંગવામાં આવી રહ્યા છે. ત્યારપછી કોંગ્રેસ દ્વારા આવતા મહિને ઓક્ટોબરમાં ચૂંટણી ઢંઢેરો જાહેર કરવામાં આવે તેવી શક્યતા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x