આરોગ્યગાંધીનગરગુજરાત

કોરોના વાયરસના નવા સ્વરૂપ JN.1ના સૌથી વધુ કેસ ગુજરાતમાં

કોરોના વાયરસનું નવું સ્વરૂપ JN.1 ભારતમાં ઝડપથી ફેલાઈ રહ્યું છે. દેશમાં અત્યાર સુધીમાં તેનાથી સંક્રમિત 83 દર્દીઓ મળી આવ્યા છે. JN.1 દ્વારા ગુજરાતને સૌથી વધુ અસર થઈ રહી છે જ્યાં 34 કેસ મળી આવ્યા છે. આ માહિતી કોવિડ સેમ્પલની જીનોમ સિક્વન્સિંગ કરતી સંસ્થા INSACOG દ્વારા આપવામાં આવી છે.

ગુજરાત ઉપરાંત ગોવામાં 18, કર્ણાટકમાંથી 8, મહારાષ્ટ્રમાંથી 7, કેરળ અને રાજસ્થાનમાંથી 5-5, તમિલનાડુમાંથી 4 અને તેલંગાણામાંથી 2 પોઝિટિવ કેસ મળી આવ્યા છે.ગુજરાતમાં નવા વેરિઅન્ટના વધુ કેસ જોવા પાછળનું કારણ એ છે કે ત્યાં ટેસ્ટિંગ વધારવામાં આવ્યું છે. કેરળમાં કોવિડ-19ના વધુ કેસો નોંધાઈ રહ્યા છે, પરંતુ હજુ સુધી JN.1ના માત્ર 5 કેસ નોંધાયા છે.

INSACOG ડેટા દર્શાવે છે કે નવા પ્રકાર JN.1 ના કેસ ડિસેમ્બરના પ્રથમ ત્રણ અઠવાડિયામાં વધ્યા છે. 24 ડિસેમ્બરે પૂરા થયેલા સપ્તાહમાં 29 નવા કેસ મળી આવ્યા હતા. આ વધારો યુએસ અને સિંગાપોર જેવા દેશો સાથે એકરુપ છે, જ્યાં નવા વેરિઅન્ટ્સ સંબંધિત ડેટામાં વધારો નોંધવામાં આવ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x