રાષ્ટ્રીય

હૈદરાબાદ બળાત્કાર: જયાનો ગુસ્સો ફૂટ્યો – દુષ્કર્મ કરનારાઓને જાહેર માં ફાસી આપો

નવી દિલ્હી
હૈદરાબાદમાં મહિલા ડોક્ટર પર થયેલા ત્રાસના પડઘા સંસદમાં આજે સાંભળવામાં આવ્યા. સમાજવાદી પાર્ટીના રાજ્યસભાના સાંસદ જયા બચ્ચને આ ઘટનાની સખત નિંદા કરી હતી અને ગુનેગારોને જાહેરમાં ફાંસીની સજા આપવા હાકલ કરી હતી. મહિલા ડોક્ટરની દુષ્કર્મ અને હત્યાથી નારાજ દેખાતા જયા બચ્ચને રાજ્યસભામાં કહ્યું હતું કે હવે સમય આવી ગયો છે કે જનતાને સરકાર તરફથી ચોક્કસ જવાબ મળવો જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે, આવા લોકોને જનતાની વચ્ચે લાવવા જોઈએ અને ટોળા દ્વારા તેમની હત્યા કરવી જોઈએ.
રાજનાથસિંહે લોકસભામાં કહ્યું કે આ ઘટનાથી આખો દેશ શરમજનક છે. તે દરેકને નુકસાન પહોંચાડ્યું છે. આરોપીને કડક સજા મળવી જોઈએ. મહિલાઓ વિરુદ્ધના આવા ગુનાઓ સાથે વ્યવહાર કરવા માટે અમે સખત કાયદા ઘડવા તૈયાર છીએ, જો આખું ગૃહ સંમત થાય તો. જ્યારે ગૃહ રાજ્યમંત્રી કિશન રેડ્ડીએ પણ લોકસભામાં કહ્યું હતું કે હૈદરાબાદનો મામલો ખૂબ ગંભીર છે. સરકાર કાયદામાં ફેરફાર કરવા તૈયાર છે.
હૈદરાબાદમાં સ્ત્રી પશુવૈદ સાથે ગેંગરેપ કર્યા બાદ તેની નિર્દયતાથી હત્યા કરવામાં આવી હતી. આ ઘટના ઉપર આખો દેશ ઉકળી રહ્યો છે. આજે સંસદના બંને ગૃહોમાં આ જ મામલાની ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. આ સિવાય સંસદની બહાર ખળભળાટ મચી ગયો છે. તેની સામે દેશભરમાં દેખાવો યોજવામાં આવી રહ્યા છે. રાજ્યસભાના સાંસદ સોનલ માનસિંહે કહ્યું કે હું શરમ અનુભવું છું, આશ્ચર્ય અનુભવું છું, હું પણ નિરાશ છું કે આ પ્રકારની ઘટનાઓ આખા દેશમાં બને છે. સરકાર, પોલીસ, નાગરિક સમાજ કેમ ઉદાસીન છે? ત્યાં દર વખતે મીણબત્તીઓ કૂચ અને રેલીઓ થાય છે, તેથી આ કેમ ચાલે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x