રાષ્ટ્રીય

બેટી બચાવોના નારાની સુરક્ષા થશે? ભાજપ શાસિત 9 રાજ્યોમાં મહિલા હેલ્પલાઈન શરૂ થઈ નથી-કોંગ્રસ

નવી દિલ્હી
દેશના વિવિધ શહેરોમાં હૈદરાબાદ ગેંગરેપ વિરુદ્ધ દેખાવો યોજવામાં આવી રહ્યા છે. મહિલાઓની સલામતી માટે દિલ્હીથી હૈદરાબાદ સુધી લોકો રસ્તા પર ઉતરી આવ્યા છે. દરમિયાન, કોંગ્રેસે મહિલા સુરક્ષાના મુદ્દે ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) પર નિશાન સાધ્યું છે. કોંગ્રેસના પ્રવક્તા રણદીપ સુરજેવાલાએ કહ્યું કે મહિલા સુરક્ષાને લઈને ભાજપ શાસિત રાજ્યોની ગંભીરતા જુઓ. મહિલા હેલ્પલાઈન નંબર 112 એ હજી સુધી 10 રાજ્યો શરૂ કર્યા નથી, જેમાં 9 રાજ્યો ભાજપ શાસિત છે.
સોમવારે સંસદમાં પણ હૈદરાબાદ રેપ કેસની સુનાવણી થઈ હતી. સોમવારે સંસદીય વિરોધ પક્ષના કોંગ્રેસના નેતૃત્વમાં સામૂહિક હૈદરાબાદમાં વેટરનરી ડોક્ટર બળાત્કાર તેના હત્યા મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો. લોકસભા અધ્યક્ષ ઓમ બિરલાએ તેમને શૂન્ય સમયમાં આ મામલો ઉઠાવવા જણાવ્યું હતું. ગૃહની કાર્યવાહી શરૂ થતાં જ વિપક્ષના ઘણા સાંસદો ઉભા થયા અને બિરલાને આ મુદ્દો ઉઠાવવાની મંજૂરી માંગી.
ઓમ બિરલાએ કહ્યું કે ગૃહ પોતે જ આ મુદ્દા પર ચિંતિત છે અને તેઓ સવાલ અવર પછી સભ્યોને આ મુદ્દો ઉભા કરવાની મંજૂરી આપશે. મહિલા ડ doctorક્ટર (27) ની સામુહિક બળાત્કાર થયા બાદ તેની હત્યા સામે દેશભરમાં વિરોધ પ્રદર્શન યોજવામાં આવી રહ્યા છે. લોકો ગુનેગારોને કડક સજાની માંગ કરી રહ્યા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x