રાષ્ટ્રીય

હૈદરાબાદ એન્કાઉન્ટર અંગે પોલીસ વિરુદ્ધ સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજી

હૈદરાબાદ
શુક્રવારે, હૈદરાબાદમાં વેટરનરી ડોક્ટર પર દુષ્કર્મ અને હત્યાના ચાર આરોપીઓને પોલીસે એન્કાઉન્ટરમાં મારી નાખ્યા હતા. કેટલાક લોકો પોલીસ ની આ કાર્યવાહીને બિરદાવી રહ્યા છે ત્યારે કેટલાક લોકો સવાલો પણ ઉભા કરી રહ્યા છે. આ શ્રેણીમાં, શનિવારે સુપ્રીમ કોર્ટમાં પોલીસ વિરુદ્ધ તપાસની માંગણી સાથે અરજીઓ કરવામાં આવી છે. તમને જણાવી દઈએ કે શુક્રવારે વહેલી સવારના અરસામાં પોલીસ ચારેય આરોપીઓને પોલીસે એન્કાઉન્ટરમાં મારી નાખ્યા હતા. પોલીસનો દાવો છે કે ભાગી જવાની કોશિશ કરતા ચારેયને ગોળી વાગી હતી.
એડવોકેટ જી.એસ. મણિ અને પ્રદીપકુમાર યાદવે સુપ્રીમ કોર્ટનો સંપર્ક કર્યો છે અને પોલીસ કાર્યવાહી અંગે સવાલ ઉઠાવ્યા છે. તેમણે કોર્ટમાં કહ્યું છે કે કાર્યવાહી દરમિયાન પોલીસ વર્ષ 2014 માં અપાયેલી કોર્ટની સૂચનાનું પાલન કરતી નથી. અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે એન્કાઉન્ટરમાં સામેલ કર્મચારીઓ વિરુદ્ધ એફઆઈઆર દાખલ થવી જોઈએ અને તપાસ બાદ કાર્યવાહી કરવી જોઇએ. સોમવારે કોર્ટ આ મામલે સુનાવણી કરશે.
આ સિવાય સુપ્રીમ કોર્ટમાં બીજી પીઆઈએલ દાખલ કરવામાં આવી છે. એડવોકેટ મનોહર લાલ શર્માએ પોતાની અરજીમાં તેમને એકસ્ટ્રા જ્યુડિશિયલ કિલિંગને ટેકો આપનારા લોકોનો પક્ષ પણ બનાવ્યો છે. તેણે મીડિયા પર ગેગ ઓર્ડરની પણ માંગ કરી છે. અરજીમાં સુપ્રીમ કોર્ટની દેખરેખ હેઠળ એસઆઈટી તપાસની માંગ કરવામાં આવી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *