રાષ્ટ્રીય

કોંગ્રેસ ભાજપના વિભાજનકારી ઇરાદા સામે જોરદાર લડત ચલાવશે: પ્રિયંકા ગાંધી

નવી દિલ્હી
નાગરિકતા સુધારા વિધેયક સંસદમાં પસાર બીજી બાજુ, અસમમાં ઘણી જગ્યાએ વિરોધ પ્રદર્શન કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે. આ દરમિયાન કોંગ્રેસના મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રાએ પણ નાગરિકત્વ બિલને લઈને ભાજપ સરકાર પર નિશાન સાધ્યું હતું અને ચેતવણી આપી હતી કે કોંગ્રેસ ભાજપના વિભાજનકારી ઇરાદા સામે જોરદાર લડત ચલાવશે. કોંગ્રેસના મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધી વાડરાએ ટિ્‌વટ કર્યું છે કે ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) મહાત્મા ગાંધીની જન્મજયંતિના 150 વર્ષ પૂરા થવાના સમયને માત આપી રહી છે. તે જ સમયે, એક બિલ જે નાગરિકતા બિલની જેમ ભેદભાવકારક છે અને બંધારણની આત્માને તોડફોડ કરી રહ્યું છે. કોંગ્રેસ ભાજપના વિભાજનકારી ઇરાદા સામે જોરદાર લડત આપશે.
પ્રિયંકા ગાંધી સતત ટ્વિટ દ્વારા કેન્દ્રમાં ભાજપ સરકાર પર નિશાન સાધતા રહ્યા છે. બુધવારે શરૂઆતમાં તેમણે ડુંગળીના વધતા ભાવો પર પણ કેન્દ્ર પર નિશાન સાધતા કહ્યું હતું કે નાણા પ્રધાનને એ જાણીને આનંદ થાય છે કે તમે જાતે ડુંગળી-લસણ ખાતા નથી, પરંતુ તમે દેશના નાણા પ્રધાન નથી. ડુંગળી-લસણના ભાવ સામાન્ય માણસ લૂંટી રહ્યા છે, તેથી તમારે કોઈ સમાધાન શોધી કા toવું પડશે. જ્યારે ખેડૂત બમ્પર ડુંગળી ઉગાડતો, ત્યારે તમે તેમને 2 રૂપિયા – 8 રૂપિયા પ્રતિ કિલો આપ્યો.
તેમણે વધુમાં કહ્યું કે વચેટિયાઓ ધનિક બન્યા અને ખેડુતોને આત્મહત્યા કરવાની ફરજ પડી. આ નબળી નીતિઓને કારણે વાવણી હેઠળનો વિસ્તાર ઓછો થયો છે. તમે પણ તેના માટે કંઇ કર્યું નથી. હવે ડુંગળી રડી રહી છે. ખેડૂતને કશું મળ્યું નહીં, સામાન્ય લોકોએ મોંઘા ડુંગળી ખરીદ્યો. ફક્ત મધ્યસ્થીઓની પાસે ચાંદી છે. આ તમારી નીતિનું નાદારી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x