ગાંધીનગરરાષ્ટ્રીય

ગુજરાત-દિલ્હી સમેત કેટલાક રાજ્યો માં પવન સાથે વરસાદ, વધી ઠંડી

નવી દિલ્હી/અમદાવાદ
દિલ્હી-એનસીઆર, ગુજરાત સહીત ભારતના કેટલાંક રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ અને પવન આવ્યો છે. દિલ્હી-એનસીઆર,ગુજરાત સહિત ઘણા રાજ્યોમાં જોરદાર વરસાદ અને પવનને કારણે હવામાનની સ્થિતિ બદલાઈ છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા પ્રમાણે, આગામી ચાર-પાંચ દિવસ માટે એક સરખા હવામાન રહી શકે છે. તે જ સમયે, જમ્મુ-કાશ્મીરમાં વરસાદ અને બરફવર્ષાને કારણે પારો ઘટ્યો છે. ઉત્તરાખંડમાં પણ ભારે વરસાદને કારણે ઠંડી વધી ગઈ છે. પંજાબમાં વરસાદના કારણે ખેડુતોને આગામી બે દિવસ સુધી ઘઉંના પાકને પાણી ન આપવા અને પાક ઉપર જંતુનાશક દવા છાંટવાની સલાહ આપવામાં આવી છે. ચાલો અમે તમને એવા રાજ્યોની સ્થિતિ જણાવીશું જ્યાં વરસાદથી ઠંડીમાં વધારો થયો છે.
દિલ્હી-એનસીઆરમાં ભારે વરસાદ, ઠંડા પવનોથી ઠંડીમાં વધારો થયો છે
ગુરુવારે દિલ્હી-એનસીઆરમાં જોરદાર વરસાદ અને પવનથી ઠંડીમાં વધારો થયો હતો. દિલ્હીના લોધી રોડ, સંસદ માર્ગ, આર.કે. પુરમ સહિતના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો જેના કારણે હવામાનનો મિજાજ બદલાઈ ગયો હતો. આની અસર વિમાનની ફ્લાઇટ્સ પર પણ થઈ છે. હવામાન વિભાગ ઘણા દિવસોથી ભારે વરસાદની અપેક્ષા રાખતો હતો. તે જ સમયે, દિલ્હી-એનસીઆરમાં ભારે વરસાદને કારણે અનેક ફ્લાઇટ્સને અસર થઈ છે. એર ઇન્ડિયા -687 અને 701 ને જયપુર તરફ વાળવામાં આવી છે. તે જ સમયે, દિલ્હીમાં જ એર ઇન્ડિયાના ત્રણ વિમાનને અટકાવવામાં આવ્યા છે.
વરસાદ-બરફવર્ષાને કારણે જમ્મુ-કાશ્મીર, લેહ હાઇવે અને મોગલ માર્ગમાં હવામાન બગડ્યું
ગુરુવારે છઠ્ઠા દિવસે પણ શ્રીનગરથી દેશના વિવિધ ભાગોમાં જતા સેંકડો મુસાફરોને રાહત મળી ન હતી. વરસાદ અને ઓછા દ્રશ્યતાને કારણે શ્રીનગર આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથકથી 27 ફ્લાઇટ્સ રદ કરવામાં આવી હતી, સેંકડો મુસાફરો અટવાયા હતા. જમ્મુ-કાશ્મીરના મોટાભાગના મેદાનોમાં વરસાદ અને પર્વતીય વિસ્તારોમાં બરફવર્ષા સાથે પારોમાં ઘટાડો થયો હતો. ત્રિકુટા પર્વતોમાં વરસાદ અને ધુમ્મસને લીધે બપોર પછીથી કટરા-સંચજર ચાપર સેવાને અસર થઈ. શ્રીનગર-લેહ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ પરનો ટ્રાફિક બરફવર્ષાને કારણે બંધ છે. જિલ્લા રાજોરી અને પૂંચને શોપિયન (કાશ્મીર) થી જોડતો મોગલ રસ્તો પણ બંધ છે. જમ્મુ-શ્રીનગર હાઇવે પર વનવે ટ્રાફિક પૂર્વવત થયો છે. જેના કારણે અનેક સ્થળોએ ભારે જામની સ્થિતિ હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x