ગાંધીનગરગુજરાતરાષ્ટ્રીય

ઉપરાષ્ટ્રપતિએ કોંગ્રેસ પર સાધ્યું નિશાન- મહાત્મા ગાંધીએ કોંગ્રેસ વિસર્જન માટે સૂચન આપ્યું હતું

અમદાવાદ
ઉપરાષ્ટ્રપતિ વેંકૈયા નાયડુ હાલ ગુજરાત ના પ્રવાસે છે. ઉપરાષ્ટ્રપતિ વેંકૈયા નાયડુએ શનિવારે કહ્યું હતું કે મહાત્મા ગાંધીએ 1947 માં સ્વતંત્રતા બાદ કોંગ્રેસને પ્લેટફોર્મ તરીકે ઓગાળવાનું સૂચન કર્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે કોંગ્રેસ શરૂઆતમાં જુદી જુદી વિચારધારાના લોકોનું આંદોલન હતું.નેશનલ ડેરી ડેવલપમેન્ટ બોર્ડ (એનડીડીબી) કેમ્પસમાં આણંદ (આઈઆરએમએ) ની ઇન્સ્ટિટ્યૂટ Ruralફ રુરલ મેનેજમેન્ટના th૦ મા સ્થાપના દિવસે નાયડુએ કહ્યું હતું કે મહાત્મા ગાંધી, ગોપાલકૃષ્ણ ગોખલે, બાલગંગાધર તિલકના નેતૃત્વ હેઠળ લોકો આઝાદી મેળવવા માટે એકઠા થયા હતા.
લોકો એકઠા થયા અને આઝાદી માટે લડ્યા. જ્યારે સ્વતંત્રતા પ્રાપ્ત થઈ, ત્યારે તે કાર્ય (સંઘર્ષ) પૂર્ણ થયું અને કોઈ ચર્ચા કરવાની જરૂર નહોતી. મહાત્મા ગાંધીનો બીજો સૂચન ગામડાઓમાં પાછા ફરવાનો હતો, પરંતુ કમનસીબે આપણે તેને ભૂલી ગયા. આપણે ગામડાં ભૂલી ગયા. તેમણે કહ્યું કે અયોધ્યા અંગે સુપ્રીમ કોર્ટના નિર્ણયને લોકોએ આવકાર્યો છે. લોકો અયોધ્યા વિવાદના અર્થપૂર્ણ ઠરાવથી ખુશ છે કારણ કે અમે આ બાબતો પર રોક લગાવીએ છીએ અને આગળ વધ્યા છીએ. ઉપરાષ્ટ્રપતિએ સરદાર પટેલના પિતૃગૃહની પણ મુલાકાત લીધી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x