રાષ્ટ્રીય

ઉન્નાઓ દુષ્કર્મ કેસમાં કુલદીપસિંહ સેંગર દોષી ઠેરવ્યા

નવી દિલ્હી
તીસ હજારી કોર્ટે ઉન્નાઓ દુષ્કર્મ કેસમાં આરોપી ભાજપમાંથી હાંકી કાઢેલા ધારાસભ્ય કુલદીપસિંહ સેંગરને દોષી ઠેરવ્યા છે. 19 ડિસેમ્બરે સજાની જાહેરાત કરવામાં આવશે. આ સાથે જ કોર્ટે આ કેસમાં શશીસિંહને નિર્દોષ જાહેર કર્યા છે. આ કિસ્સામાં જુલાઈમાં દુષ્કર્મ નો ભોગ બનેલી મહિલાની ટ્રક સાથેની ટક્કરમાં તેના બે કાકીનું મોત નીપજ્યું હતું. કેસની ગંભીરતાને ધ્યાનમાં રાખીને સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશથી સુનાવણી સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશથી લખનૌથી દિલ્હીની તીસ હજારી કોર્ટમાં ટ્રાન્સફર કરવામાં આવી હતી.
ત્યારબાદ ન્યાયાધીશે 5 ઓગસ્ટથી દરરોજ આ કેસની સુનાવણી કરી હતી. કુલદીપસિંહ સેંગરે આરોપ મૂક્યો છે કે પીડિતા સગીર હતી ત્યારે તેણે 2017 માં તેનું અપહરણ કરીને દુષ્કર્મ ગુજાર્યો હતો. સેંગરના સહ આરોપી શશી સિંહ સામે પણ કોર્ટે આરોપો ઘડ્યા છે. ઉત્તર પ્રદેશના બાંગારમાઉથી ભાજપના ચાર વખતના ધારાસભ્ય સેંગરને ઔગસ્ટ 2019 માં પાર્ટીમાંથી હાંકી કાઢવામાં આવ્યા હતા.
નોંધનીય છે કે ઉન્નાઓ દુષ્કર્મ કેસમાં આરોપી ધારાસભ્ય કુલદીપ સિંહ સેંગર હાલમાં દિલ્હીની તિહાડ જેલમાં બંધ છે. ત્રીસ હજારી કોર્ટે ઓગસ્ટમાં જ આ કેસમાં આરોપો ઘડ્યા હતા. આ કેસમાં કલમ 376 (દુષ્કર્મ), 363 (અપહરણ), ૧૨૦ બી (ગુનાહિત કાવતરું), 36 ((મહિલાને અપહરણ કરવા અને લગ્ન કરવા દબાણ કરવા માટે) અને બાળ જાતીય ગુનાઓ સંરક્ષણ અધિનિયમ (પોકસો) આ કેસમાં છે. સંબંધિત વિભાગો હેઠળ ચાર્જ નક્કી કરવામાં આવ્યા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x