રાષ્ટ્રીય

જામિયા માં પોલીસ હિંસાને લઇ રાષ્ટ્રપતિને મળશે વિપક્ષ, કરી ન્યાયિક તપાસ ની માંગ

કોંગ્રેસના ગુલામ નબી આઝાદ, સીપીઆઇના સીતારામ યેચુરી, ડી.રાજા વગેરે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરી, વિપક્ષી નેતા આજે સાંજે પાંચ વાગ્યે રાષ્ટ્રપતિને મળશે

નવી દિલ્હી
સુધારેલા નાગરિકત્વ અધિનિયમ ઉપર હિંસા બાદ રાજકારણ હવે તીવ્ર બન્યું છે. સોમવારે વિપક્ષી નેતાઓએ એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરીને કેન્દ્ર સરકારને ઘેરી લીધી હતી. પોલીસ કાર્યવાહી અંગે સવાલ ઉઠાવતા તેમણે ગૃહમંત્રી અમિત શાહને પણ ઘેરી લીધો હતો. આ સમયગાળા દરમિયાન કોંગ્રેસના ગુલામ નબી આઝાદ, સીપીઆઇના સીતારામ યેચુરી, ડી.રાજા વગેરે હાજર રહ્યા હતા. બધાએ આ જામિયા યુનિવર્સિટી હિંસા કેસની ન્યાયિક તપાસની માંગ કરી હતી. અમને જણાવી દઈએ કે વિપક્ષી નેતા આજે સાંજે પાંચ વાગ્યે રાષ્ટ્રપતિને પણ મળશે.
લગાવતી હતી : આઝાદ ગુલામ નબી આઝાદે કેન્દ્ર સરકાર પર નિશાન સાધ્યું. તેમણે કહ્યું કે આ સમયે દેશભરમાં હિંસક વિરોધ પ્રદર્શન થઈ રહ્યા છે. એવું કોઈ રાજ્ય નથી કે જ્યાં વિરોધ ન હોય. આઝાદે કહ્યું, પોલીસ કેમ્પસમાં પ્રવેશ કરી, લાઇબ્રેરીમાં ગઈ, બાથરૂમમાં ગઈ અને વિદ્યાર્થીઓને માર માર્યો. વિદ્યાર્થીઓ અંધારામાં ત્યાં ફસાયા હતા. છોકરીઓ ચીસો પાડતી હતી, બચાવો.
આઝાદે કહ્યું હતું કે વિરોધ એ વિદ્યાર્થી જીવનનો ભાગ છે. યુનિવર્સિટીમાં જ્યાં વિરોધ ન થાય ત્યાં મારું માનવું છે કે ત્યાંના બાળકો મૂંગા છે. આઝાદે એ પણ સવાલ ઉઠાવ્યો હતો કે યુનિવર્સિટી રજિસ્ટ્રારની પરવાનગી લીધા વિના પોલીસ કેમ દાખલ થઈ શકતી નથી. આઝાદે કહ્યું કે શાસક પક્ષ દેશભરમાં દેખાવો યોજવા માટે કોંગ્રેસને દોષી ઠેરવી રહ્યો છે. હું કહું છું કે જો કોંગ્રેસમાં એટલી તાકાત હોત કે તે આટલું મોટું બળવો કરી શક્યું હોત, તો તમે સત્તામાં ન હોત, વડા પ્રધાન. આઝાદે જણાવ્યું હતું કે આ પ્રદર્શનમાં તમામ ધર્મના બાળકો ભાગ લઈ રહ્યા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *