રાષ્ટ્રીય

નિર્ભયા કેસ માં મળી ફરી એક તારીખ, આગામી સુનવાઈ ૭ જાન્યુઆરી એ..

નવી દિલ્હી
નિર્ભયા મામલાના દોષી અક્ષય ઠાકુર દ્વારા સુપ્રીમ કોર્ટમાંથી અસ્વીકાર અરજી પછી તમામની નજર પટિયાલા હાઉસ કોર્ટ પર હતી . જો કે કોર્ટે દોષિતોના ડેથ વોરંટ અંગેનો નિર્ણય 7 જાન્યુઆરી સુધી મુલતવી રાખ્યો હતો. નિર્ભયાના માતા-પિતાએ ચુકાદો આપતા મુકેશસિંહ, વિનય શર્મા, પવન ગુપ્તા અને અક્ષય ઠાકુરને તાત્કાલિક ફાંસીની માંગણી સાથે કોર્ટને વહેલી તકે ડેથ વોરંટ ઇશ્યૂ કરવાની અદાલતમાં અરજી કરી હતી.
બધી ટિપ્પણીઓ જુઓતમારી ટિપ્પણી લખોકોર્ટે કહ્યું કે જેલ પ્રશાસને ચારેય દોષિતોને નોટિસ ફટકારી છે. પટિયાલા હાઉસ કોર્ટે જણાવ્યું હતું કે દોષી તેમના બાકીના તમામ કાનૂની અધિકારનો ઉપયોગ કરી શકે છે. આ સાથે નિર્ભયા દોષિતોને ફાંસી આપવાનું કામ કેટલાક વધુ સમય માટે મુલતવી રાખવામાં આવ્યું છે. કોર્ટે
કોર્ટે તિહર વહીવટને દોષિતોને એક અઠવાડિયામાં નોટિસ ફટકારી અને તેઓને પૂછો કે તેઓ દયાની અરજી દાખલ કરવા માંગે છે. કોર્ટે નિર્ભયાની માતાને કહ્યું, ‘અમને તમારા પ્રત્યે સંપૂર્ણ સહાનુભૂતિ છે. આપણે જાણીએ છીએ કે કોઈનું મોત નીપજ્યું છે, પરંતુ અહીં પણ કોઈ બીજાની વાત છે. અમે તમને સાંભળવા અહીં આવ્યા છીએ પરંતુ અમે પણ કાયદા દ્વારા બંધાયેલા છીએ. ‘
સરકારી વકીલે તેમની અરજીમાં કહ્યું હતું કે, પેન્ડન્સીની બાકી રહેલી તથ્યો અથવા દોષી દયાની અરજી દાખલ કરવા ઇચ્છતા કોર્ટ મૃત્યુ મૃત્યુ વોરંટ આપતા અટકાવી શકે નહીં. દોષિતની સલાહમાં જણાવ્યું છે કે, તમામ કાનૂની વિકલ્પો ખાલી કર્યા વિના મૃત્યુ વોરંટ જારી કરી શકાતું નથી. કોર્ટમાં હાજર જેલ અધિકારીએ કહ્યું કે અક્ષય અને મુકેશે સ્પષ્ટ કહ્યું છે કે તેઓ દયાની અરજી દાખલ નહીં કરે. આ અંગે ન્યાયાધીશે કહ્યું કે દરેક દ્રષ્ટિકોણથી કાયદાનું પાલન કરવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x