આંતરરાષ્ટ્રીય

ટ્રંપ સામે મહાભિયોગ પ્રસ્તાવ પસાર, આપશે રાજીનામું…?

ન્યૂયોર્ક
અમેરિકન રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની મુશ્કેલીઓ વધી રહી છે. પ્રતિનિધિ ગૃહમાં તેમની સામે મહાભિયોગ પ્રસ્તાવ પસાર થયો છે. યુ.એસ. સંસદના નીચલા ગૃહના પ્રતિનિધિ ગૃહમાં બુધવારે લગભગ 10 કલાકની ચર્ચા બાદ તેમની વિરુદ્ધ ઠરાવ પસાર થયો હતો. દરમિયાન, લોકતાંત્રિક પ્રતિનિધિ સુસાન ડેવિસે ગૃહને કહ્યું કે અમે રાષ્ટ્રપતિને પ્રભાવિત કરી રહ્યા નથી, તે તેઓ જાતે કરી રહ્યા છે, તમે રાષ્ટ્રપતિ છો અને તમે ન્યાયમાં અવરોધ કરો છો, તમે વિદેશી નેતાને લાંચ આપવાનો પ્રયાસ કરો છો . તમે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા માટે ખતરો છો. તમારું મહાભિયોગ તમારી વાર્તાનો અંત હશે.
નીચલા ગૃહમાંથી ઠરાવ પસાર થયા બાદ હવે ઉપલા ગૃહ સેનેટમાં જશે. ટ્રમ્પ આવતા મહિને સેનેટમાં ટ્રાયલનો સામનો કરી શકે છે, પરંતુ તેમની પાર્ટીની બહુમતી અહીં હોવાથી, તેમને પદ પરથી હટાવવામાં આવશે તેવું દેખાતું નથી. અગાઉ, હાઉસ Representativeફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સની અધ્યક્ષ નેન્સી પાલોસીએ કહ્યું હતું કે ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની રાષ્ટ્રપતિ તરીકેની ગણતરી શરૂ થઈ ગઈ છે. આ પહેલા મંગળવારે સાંજે ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે નેન્સી પાલોસીને એક પત્ર લખીને તેમને સ્કોટ ફ્રી સાંભળ્યો હતો.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x