રાષ્ટ્રીય

CAAના વિરોધને લઇ લેફ્ટ પાર્ટીનું ભારત બંધ, દિલ્હીમાં ૧૪ મેટ્રો સ્ટેશનો કરાયા બંધ

નવી દિલ્હી
તમામ લેફ્ટ પાર્ટીઓ અને મુસ્લિમ સંગઠનોએ નાગરિકત્વ કાયદાની વિરુદ્ધ ભારત બંધનું એલાન આપ્યું છે. યુપી-બિહારથી બેંગ્લોર સુધીની અસર છે. લેફ્ટ પાર્ટીઓના આ ભારત બંધને વિપક્ષનો ટેકો પણ છે. ઉત્તર પ્રદેશ, કર્ણાટકના ઘણા ભાગોમાં મોટા પ્રદર્શન થવાની સંભાવના છે. જેને ધ્યાનમાં રાખીને કલમ 144 લાગુ કરવામાં આવી છે.
દિલ્હીના ૧૪ મેટ્રો સ્ટેશનનો પ્રવેશ અને બહાર નીકળો બંધ
સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદાના વિરોધને ધ્યાનમાં રાખીને ગુરુવારે દિલ્હીના સાત મેટ્રો સ્ટેશનોના પ્રવેશ અને એક્ઝિટ ગેટ બંધ કરવામાં આવ્યા છે. ડીએમઆરસીએ ટ્વીટ કર્યું, ‘લાલ કિલ્લો, જામા મસ્જિદ, ચાંદની ચોક અને યુનિવર્સિટીના પ્રવેશ અને બહાર નીકળવાના દરવાજા બંધ કરવામાં આવ્યા છે. આ સ્ટેશનો પર ટ્રેનો અટકશે નહીં. ‘ જેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જામિયા મીલીયા ઇસ્લામીયા, જસોલા વિહાર, શાહીન બાગ અને મુનિરકા સ્ટેશનના દરવાજા પણ બંધ કરી દેવામાં આવ્યા છે. આ સ્ટેશનો ઉપર પણ ટ્રેનો અટકશે નહીં.
બંગાળમાં કોઈ નવી હિંસક ઘટના નથી, પરિસ્થિતિ શાંતિપૂર્ણ છે
નાગરિકત્વ કાયદાને લઈને પશ્ચિમ બંગાળમાં ગુરુવારે કોઈ નવી હિંસક ઘટના નોંધાઈ નથી અને પરિસ્થિતિ શાંતિપૂર્ણ રહે છે. જો કે, બુધવારે આ કાયદાનું સમર્થન અને વિરોધ કરનારા લોકો વચ્ચે છૂટાછવાયા બનાવો નોંધાયા હતા. બીજી તરફ, ડાબી પક્ષો રામલીલા મેદાનથી લેડી બ્રેબોર્ન કોલેજ સુધી આ નવા કાયદાની વિરુદ્ધ કૂચ કરશે. તે જ સમયે, બૌદ્ધિક વર્ગ રામલીલા મેદાનથી હોગ માર્કેટ તરફ પ્રયાણ કરવા જઇ રહ્યો છે.
કોંગ્રેસ, એનસીપી, અન્ય પક્ષોએ મોરચો
કોંગ્રેસ બનાવ્યો, નેશનલલિસ્ટ કોંગ્રેસ પાર્ટી (એનસીપી) અને અન્ય પક્ષોએ મુંબઈમાં એક મોરચો બનાવ્યો છે જે ગુરુવારે સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદા અને રાષ્ટ્રીય રજિસ્ટર Citizફ સિટીઝનનો વિરોધ કરશે. મોરચા દ્વારા જારી કરાયેલા એક નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે પક્ષોએ મળીને ‘હમ ભારત કે લોગ’ નામનો મોરચો બનાવ્યો છે જે અહીંના Augustગસ્ટ ક્રાંતિ મેદાનમાં વિરોધ પ્રદર્શન કરશે.
કર્ણાટકના બેંગલુરુમાં કલમ 144 લાગુ
નાગરિકત્વ કાયદો અને એનઆરસીને લઈને બેંગલુરુમાં ત્રણ દિવસથી ડાબેરી પક્ષો અને મુસ્લિમ સંગઠનો બંધનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. તેને ધ્યાનમાં રાખીને ટાઉનહોલ વિસ્તારમાં પોલીસ બંદોબસ્ત ગોઠવી દેવામાં આવ્યો છે. સવારના 6 વાગ્યાથી આગામી ત્રણ દિવસ માટે બેંગ્લોર રૂરલ સહિતની આખી રાજધાનીમાં કલમ 144 લાગુ કરવામાં આવી છે.
વિરોધ પ્રદર્શનકારીઓએ પટનામાં ટ્રેન રોકી
બિહારના રાજેન્દ્ર નગર રેલ્વે સ્ટેશન પર, ‘ઓલ ઇન્ડિયા સ્ટુડન્ટ ફેડરેશન’ (એઆઈએસએફ) ના સભ્યોએ નાગરિકત્વ કાયદા અને એનઆરસીના વિરોધમાં ટ્રેન રોકી હતી.
આ વિસ્તારોને અસર થઈ શકે છે
જો આ દેખાવોને મંજૂરી આપવામાં આવે તો લાલ કિલ્લાથી જામા મસ્જિદ, દરિયાગંજ, દિલ્હી ગેટ, આઇટીઓ, કાશ્મીરી ગેટ બસ સ્ટેન્ડ, રાજઘાટ વગેરે તરફનો માર્ગ પ્રભાવિત થઈ શકે છે. આઇટીઓ ઉપરાંત, જૂની દિલ્હી, ટolલ્સ્ટoyય માર્ગ, કેજી માર્ગ, જનપથ પણ 20 ડિસેમ્બરે પ્રભાવિત થઈ શકે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *