રાષ્ટ્રીય

CCA નહિ, યુવાનોને રોજગાર-નોકરી આપે મોદી સરકાર: મુખ્યમંત્રી કેજરીવાલ

નવી દિલ્હી
નાગરિકત્વ કાયદા અંગે દિલ્હીમાં પ્રદર્શન ચાલી રહ્યા છે. લાલકિલાથી દિલ્હી સુધીના ઘણા વિસ્તારોમાં પ્રદર્શનકારીઓ આ કાયદાને પાછો ખેંચવાની માંગ કરી રહ્યા છે. વિરોધને જોતા દિલ્હીના 16 જેટલા મેટ્રો સ્ટેશનો બંધ કરી દેવામાં આવ્યા છે અને કેટલાક વિસ્તારોમાં એરટેલ અને વોડાફોનએ મોબાઇલ સેવા બંધ કરી દીધી છે. દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાન અને આમ આદમી પાર્ટીના કન્વીનર અરવિંદ કેજરીવાલે નરેન્દ્ર મોદી સરકાર પાસે નાગરિકત્વનો કાયદો પાછો ખેંચવાની અને યુવાનોને રોજગાર આપવાની માંગ કરી છે. જણાવી દઈએ કે તેમને દિલ્હીમાં નાગરિકત્વ કાયદા વિરુદ્ધ થયેલા પ્રદર્શન વિશે પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યા હતા.
સિટીઝનશિપ એમેન્ડમેન્ટ એક્ટના વિરોધ વિશે પૂછવામાં આવતા દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે દેશમાં કાયદો અને વ્યવસ્થા આજે કથળી રહ્યો છે, આજે તમામ નાગરિકોમાં ભય છે. હું કેન્દ્ર સરકારને અપીલ કરું છું કે આ કાયદો લાગુ ન કરે અને યુવાનોને રોજગાર ન આપે.
આના એક દિવસ પહેલા બુધવારે દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાન અને આમ આદમી પાર્ટીના કન્વીનર અરવિંદ કેજરીવાલે દાવો કર્યો હતો કે સુધારેલા નાગરિકતા અધિનિયમ (સીએએ) ભારતીય નાગરિકો માટે રોજગાર અને આવાસ જેવા મૂળભૂત અધિકારોને કાપશે, એમ કહેતા કે કેન્દ્ર સરકારે તેના નાગરિકોનું રક્ષણ કરવું જોઈએ તેના બદલે, પાકિસ્તાન, બાંગ્લાદેશ અને અફઘાનિસ્તાનના નાગરિકોને રોજગારી આપવાની ચિંતા છે.
‘જ્યારે સીએએ અંગે’ આપ’ના વલણ વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે કેજરીવાલે એક ન્યૂઝ ચેનલને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે, ‘બાંગ્લાદેશ, પાકિસ્તાન અને અફઘાનિસ્તાનમાં આશરે ચોત્રીસ કરોડની મુસ્લિમ વસ્તી છે. જો તેમાંના અડધા લોકો પણ આપણા દેશમાં આવે છે, તો પછી કોણ તેમને નોકરી આપશે, તેઓ તેમને સ્થાયી કરશે, તેમને ઘરેથી ક્યાંથી આપશે? તેઓ દિલ્હી, મુંબઇ, ગુજરાત કે ક્યાં સ્થાયી થશે?
આ મામલે કેન્દ્ર સરકારના ઇરાદા પર સવાલ ઉઠાવતા તેમણે કહ્યું કે, આપણા બાળકોને દેશમાં નોકરી નથી મળી રહી, બેકારીનું વાતાવરણ છે, બાળકોને નોકરી આપવી એ આપણી પહેલી પ્રાથમિકતા હોવી જોઈએ. અમારા બાળકોને નોકરી આપવાને બદલે અમે પાકિસ્તાની, બાંગ્લાદેશીઓ અને અફઘાનિસ્તાને નોકરી આપવાની ચિંતા કરીએ છીએ.
નેશનલ રજિસ્ટર સિટિઝન્સ (એનઆરસી) ના સવાલ પર કેજરીવાલે કહ્યું કે સરકારે પહેલા કહેવું જોઈએ કે જેની પાસે એનઆરસીમાં જરૂરી દસ્તાવેજો નથી તેઓનું શું થશે? શું તે લોકોને દેશની બહાર લઈ જવામાં આવશે? તેમણે કહ્યું કે સરકારે એ પણ સમજાવવું જોઈએ કે આ સમયે સીએએ અને એનઆરસી શા માટે લાગુ કરવામાં આવ્યા?

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x