ગુજરાતરાષ્ટ્રીય

CAA ના વિરોધ માં દેશ પ્રદર્શન, કેટલાક વિસ્તારો માં ઈન્ટરનેટ બંધ

ઉત્તર પ્રદેશમાં ગાઝિયાબાદ, લખનૌ, સંભલ, અલીગ,, મેરઠ, સહારનપુર, બરેલી, આગ્રા, પીલીભીત, પ્રયાગરાજ, મા,, આઝમગઢ, ફિરોઝાબાદ, હમીરપુર જિલ્લામાં ઇન્ટરનેટ સુવિધા બંધ છે

નવી દિલ્હી
મોદી સરકારે લાવેલા સિટિઝનશીપ એમેન્ડમેન્ટ એક્ટ (સીએએ) નો હવે દેશના ઘણા ભાગોમાં વિરોધ થઈ રહ્યો છે. પાટનગર દિલ્હીના જામિયાથી શરૂ થયેલો વિરોધ હવે ઘણા રાજ્યોમાં ફેલાઈ ગયો છે. ઉત્તરપ્રદેશના કેટલાક વિસ્તારોમાં વિરોધ હિંસક બન્યો હતો, ત્યારે કર્ણાટકમાં પણ વિરોધ પ્રદર્શનને હિંસક રૂપ અપાયું હતું.
દિલ્હી: રાજધાનીમાં સીએએ વિરુદ્ધ દેખાવો વધી રહ્યા છે. જામિયા-સીલમપુર વિસ્તારમાં વિરોધ પ્રદર્શન હિંસક બન્યો હતો, પરંતુ ગુરુવારે જંતર-મંતર વિસ્તારમાં વિરોધ પ્રદર્શન કરવામાં આવ્યું હતું. જંતર-મંતર, લાલ કીલા, મંડી હાઉસ વિસ્તારમાં હજારો વિરોધીઓ રસ્તા પર ઉતર્યા હતા. જસોલા વિહાર શાહીન બાગ, જામિયા મીલીયા ઇસ્લામીયા સ્ટેશન સહિત શુક્રવારે દિલ્હીના બે મેટ્રો સ્ટેશન બંધ કરવામાં આવ્યા છે. કલમ 144 હજી પણ દિલ્હીના કેટલાક વિસ્તારોમાં લાગુ છે.
આજે દિલ્હીના જામિયામાં કલમ 144 લાગુ કરવામાં આવી નથી. આજે જુમ્મેની પ્રાર્થના છે, તેથી જ વિરોધીઓને એકઠા થવા દેવામાં આવશે નહીં. પોલીસ જોઈને લોકો ગુસ્સે થતા નથી, તેથી પોલીસ દૂર રહેશે. દિલ્હીના તમામ મેટ્રો સ્ટેશન ખુલી ગયા છે.
ઉત્તર પૂર્વ દિલ્હી વિસ્તારમાં, દિલ્હી પોલીસ 5 ડ્રોન કેમેરા શોધી રહી છે, 14 માંથી ફક્ત 12 વિસ્તારમાં સેક્શન 144 તૈનાત કરવામાં આવી છે. પોલીસ કેટલાક વિસ્તારોમાં કૂચ કરી રહી છે અને સોશ્યલ મીડિયા એકાઉન્ટ પર નજર રાખી રહી છે.
લખનઉ: ગુરુવારે લખનૌના હસનગંજમાં એક પ્રદર્શન દરમિયાન હિંસા થઈ હતી, જ્યાં વિરોધીઓએ પથ્થરમારો કર્યો હતો અને વાહનોને આગ ચાંપી હતી. હવે આજે પણ દેખાવો થવાની સંભાવના છે, જેના કારણે સુરક્ષા વધારવામાં આવી છે. લખનૌમાં 21 ડિસેમ્બર સુધી ઇન્ટરનેટ બંધ કરાયું છે, કલમ 144 લગાવી દેવામાં આવી છે. આ દરમિયાન, તેઓને પરવાનગી વિના કોઈ પરવાનગી ન આપવા કહેવામાં આવ્યું છે. લખનઉમાં હિંસા ફેલાવવાના આરોપમાં 150 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે.
બેંગલુરુ: ગુરુવારે કર્ણાટકના ઘણા ભાગોમાં વિરોધ પ્રદર્શન યોજાયા હતા, જે આજે પણ ચાલુ છે. બેંગ્લોરમાં, ઘણા સંગઠનોએ દેખાવો, કૂચ કરવાની વાત કરી છે. જોકે પોલીસે 144 ની કલમ લગાવી દીધી છે. પોલીસે કોઈ રેલી, પ્રદર્શન કરવાની મંજૂરી આપી નથી. ગુરુવારે મંગ્લોરમાં પ્રદર્શન દરમિયાન 2 લોકોનાં મોત પણ થયાં.
મુંબઈ: ગુરુવારે હજારો વિરોધીઓ ક્રાંતિ મેદાન પહોંચ્યા અને દેશની આર્થિક રાજધાની સીએએ-એનઆરસીનો વિરોધ કર્યો. આ સમય દરમિયાન, ઘણાં યુવાન સર્જનાત્મક પોસ્ટરો વિરોધી સૂત્રો સાથે રસ્તાઓ પર ઉતર્યા હતા. મુંબઈમાં કેટલાક સ્થળોએ ટ્રાફિક માર્ગ બદલાયો હતો, જોકે અન્ય ઘણા શહેરોની જેમ અહીં કલમ 144 લાગુ કરવામાં આવી ન હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x