રાષ્ટ્રીય

સરકાર પોતાની નિષ્ફળતાઓ પરથી ધ્યાન ભટકાવવા માટે કરાવી રહી છે હિંસા: અખિલેશ યાદવ

લખનઉ
સપાના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ અખિલેશ યાદવે ભાજપ સરકાર પર રાજ્યમાં હિંસાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે, અર્થતંત્ર, રોજગાર અને ખેડુતોના મુદ્દા પર ભાજપ સંપૂર્ણ નિષ્ફળતા સાબિત થઈ છે, તેથી લોકોનું ધ્યાન ભટકાવવા માટે રમખાણો ફેલાવવામાં આવી રહ્યા છે. તોફાનોનો ફાયદો ભાજપને થાય છે. આજે આ લોકો સત્તામાં છે, તેથી તોફાનો ઉશ્કેરવામાં આવી રહ્યા છે. અખિલેશ યાદવ રવિવારે પત્રકાર પરિષદને સંબોધન કરી રહ્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે નાગરિકત્વનો કાયદો દેશના બંધારણનું ઉલ્લંઘન છે. તેથી એસપી તેનો વિરોધ કરી રહ્યા છે. અમે શાંતિપૂર્ણ પ્રદર્શન કર્યું. હિંસા ભાજપના ઇશારે કરવામાં આવી રહી છે.
અખિલેશે એનઆરસીનો વિરોધ કરતાં કહ્યું હતું કે ગામડામાં લોકો પાસે દસ્તાવેજો નથી. આખો દેશ ફરી એકવાર એનઆરસી સાથે જોડાશે. નોટબંધીના અમલીકરણને કારણે જાહેર જનતા ખૂબ જ મુશ્કેલ હતી. ફરી એકવાર એવું વાતાવરણ સર્જવાના પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે. નોટબંધી લાદતી વખતે એવું કહેવાતું હતું કે કાળા નાણાંનો અંત આવશે. આતંકવાદ, નક્સલવાદનો અંત આવશે પણ કશું બન્યું નહીં. જનતા પરેશાન હતી.
અખિલેશે કહ્યું કે ભાજપના 300 થી વધુ ધારાસભ્યો સરકાર વિરુદ્ધ છે. નવું વર્ષ આવે ત્યારે આ બધા સરકાર સાથે ટી -20 રમવા જઈ રહ્યા છે. સરકાર તેની નિષ્ફળતા દ્વારા લોકોનું ધ્યાન હટાવવા માંગે છે. તેથી જ જાણી જોઈને હિંસા ફેલાવવામાં આવી રહી છે.
તે જ સમયે 25 મી ડિસેમ્બરે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના કાર્યક્રમ પર અખિલેશ યાદવે કહ્યું કે વડા પ્રધાન એ જ લોક ભવનમાં અટલ બિહારી વાજપેયીની પ્રતિમાનું અનાવરણ કરવા જઇ રહ્યા છે જે સમાજવાદીઓ દ્વારા બનાવવામાં આવ્યું હતું. તેમણે અટલ જીના ગામમાં યુનિવર્સિટી બનાવવી જોઈએ પરંતુ તેમને કેવી રીતે કામ કરવું તે ખબર નથી. અખિલેશે કહ્યું કે વિપક્ષો માટે કલમ 144 લાગુ કરવામાં આવી રહી છે પરંતુ ભાજપના લોકો માટે કોઈ કાયદો નથી. કલમ 144 લાગુ થયા છતાં લખનૌમાં વડા પ્રધાનનો કાર્યક્રમ યોજવામાં આવી રહ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x