ગાંધીનગરગુજરાત

સુરતમાં વિભિન્ન ધર્મોના 271 યુગલો સમૂહ લગ્ન સમારોહમાં જોડાયેલા

સુરત
ગુજરાતના સુરતમાં, જુદા જુદા ધર્મોના 271 યુગલો સમૂહ લગ્ન સમારોહમાં જોડાયેલા છે. છેલ્લા નવ વર્ષથી યોજાતા આ સમારોહમાં રાજ્યના મંત્રી ભૂપેન્દ્રસિંહ ચુડાસમા અને ગણપતસિંહ વસાવા પણ હાજર રહ્યા હતા. આ વર્ષે શનિવારે આ કાર્યક્રમનું આયોજન પીપી સવાણી ગ્રુપ અને કિરણ જેમ્સ દ્વારા કરાયું હતું.
યુગલોએ એક બીજાને માળા પહેરાવી અને લગ્નની વિધિ કરી. 271 યુગલોમાં મુસ્લિમ સમુદાયના યુગલો પણ શામેલ હતા અને તેઓએ તેમના ધર્મ અનુસાર લગ્ન કર્યા. એક નવદંપતીએ કહ્યું, ‘મારો કોઈ ભાઈ કે બહેન નથી. હું આ સમારોહ માટે આભારી છું. મારા માતાપિતાએ સામાન્ય લગ્ન કર્યા. આયોજકોએ ખૂબ સારી વ્યવસ્થા કરી હતી. મને ટેકો આપવા બદલ હું મારા પિતાનો આભાર માનું છું.
આયોજક મહેશ સહોનીએ તેમની પુત્રી અને પુત્રવધૂ તરીકે યુગલોનો ઉલ્લેખ કરતાં કહ્યું હતું કે ‘અમે ઘણા જૂથોની મદદથી ઘણા વર્ષોથી આ સમારોહનું આયોજન કરીએ છીએ. આ વર્ષે, અમે વરરાજાના પરિવારોને સલામતીના નિયમોનું પાલન કરવા સમજાવતા, હેલ્મેટ આપી રહ્યા છીએ. આ સમારોહમાં જુદા જુદા સમુદાયના લોકો આવે છે પરંતુ કોઈ પણ આધારે ભેદભાવ નથી. તેમના લગ્ન માટે અહીં ભારતભરમાંથી લોકો આવે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x