રાષ્ટ્રીય

CAA વિરુદ્ધ સોમવારે ચેન્નઇમાં એક વિશાળ રેલી કરી કાનુન પાછું લેવા માંગ કરી

ચેન્નાઇ
ડીએમકે અને તેના સાથીઓએ સિટિઝનશિપ એક્ટ (સીએએ) વિરુદ્ધ સોમવારે ચેન્નઇમાં એક વિશાળ રેલી નું આયોજન કર્યું હતું અને આ કાયદો પાછો ખેંચવાની માંગ કરી હતી. ડીએમકે અને સાથીદારોએ ચેતવણી આપી હતી કે જો કેન્દ્ર આ કાયદો પાછો નહીં ખેંચે તો સમાજના બિન રાજકીય વર્ગને સાથે લઇને આંદોલનને વધુ તીવ્ર કરવામાં આવશે.ડીએમકે પ્રમુખ એમ.કે. સ્ટાલિને શાંતિપૂર્ણ રેલીનું નેતૃત્વ કર્યું હતું. કોંગ્રેસના નેતા પી. ચિદમ્બરમ, એમડીએમકેના વડા વાઇકો અને ગઠબંધનના ભાગીદારોના અન્ય નેતાઓ સીએએના હાથમાં પ્લેકાર્ડ સાથે કૂચ કરી રહ્યા હતા.
ચેન્નઈમાં સીએએ પ્રોટેસ્ટ ડીએમકે એલીઝ રેલી માટેનું પરિણામ અને નિદર્શનની ચેતવણી
ડીએમકેના કાર્યકરો અને અન્ય સાથી પક્ષોએ ચુસ્ત સુરક્ષા બંદોબસ્ત વચ્ચે એગમોરથી રાજરથનમ સ્ટેડિયમ સુધી આશરે બે કિલોમીટર કૂચ કરી, પાર્ટીના ધ્વજ, બેનરો અને પ્લેકાર્ડ હાથમાં લીધા હતા. કાર્યકરો સૂત્રોચ્ચાર કરી રહ્યા હતા, સીએએ પાછા લઈ જાઓ. કોમી ભાવનાઓને ભડકાવશો નહીં. વિરોધીઓએ કાયદાને સમર્થન આપતા એઆઈએડીએમકેની આકરી ટીકા પણ કરી હતી. સ્ટાલિને કહ્યું કે, તમિળ લોકોને રેલીમાં ભાગ લેવા અને તેમની લાગણી વ્યક્ત કરવા વિનંતી કરી (સીએએ વિરોધી).
Image result for Caa Protest Dmk Allies Rally In Chennai And Warn Of Demonstrationsડીએમકે વડાએ કહ્યું કે, સીએએનો વિરોધ આ આંદોલનથી અટકશે નહીં પરંતુ કેન્દ્ર દ્વારા આ કાયદો પાછો ખેંચવામાં નહીં આવે તો સાથી પક્ષો અને બિન-રાજકીય વર્ગ સાથેની વાટાઘાટો પછી પણ આંદોલનમાં સામેલ કરવામાં આવશે. ડીએમકેનું કહેવું છે કે આ કાયદો મુસ્લિમ વિરોધી અને શ્રીલંકાના તમિલો વિરોધી છે. પોલીસે જણાવ્યું હતું કે રેલીને ધ્યાનમાં રાખીને, વિસ્તૃત સુરક્ષા વ્યવસ્થા કરવામાં આવી હતી, ડ્રોન તૈનાત કરવામાં આવ્યા હતા અને પોલીસ જવાનોને સુરક્ષા ફરજ પર મૂકવામાં આવ્યા હતા. એમડીએમકેના નેતા વાઇકોએ પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે રેલી સફળ રહી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x