રાષ્ટ્રીય

વિજય પછી હેમંત સોરેન: આ પરિણામ ઝારખંડમાં એક નવા યુગની શરૂઆત કરશે

તેમણે કહ્યું, મતદારોને અમને સ્પષ્ટ આદેશ આપવા બદલ આભાર માનું છું

નવી દિલ્હી/રાંચી
ઝારખંડના મુખ્ય પ્રધાન બનવાની તૈયારી ધરાવતા જેએમએમ નેતા હેમંત સોરેને સોમવારે રાજ્યના તમામ મતદારોનો આભાર માન્યો છે કે રાજ્યની ચૂંટણીમાં તેમની પાર્ટીના નેતૃત્વમાં મહાગઠબંધન સ્પષ્ટ રીતે આદેશ આપવામાં આવે. આજે, ઝારખંડની 40 દિવસની લાંબી ચૂંટણી યાત્રા પૂરી થવા પામી છે. મતગણતરી ચાલી રહી છે. ઘણી વસ્તુઓ સ્પષ્ટ થઈ ગઈ છે અને કેટલીક સ્પષ્ટ થવાની બાકી છે. અમને સ્પષ્ટ આદેશ આપવા માટે હું મતદારોનો આભાર માનું છું. ચોક્કસપણે, આ દિવસ મારા બધા પક્ષના સભ્યો માટે આનંદનો દિવસ છે, પરંતુ તે દિવસ પણ છે જ્યારે આપણે રાજ્યની અપેક્ષાઓને પૂર્ણ કરવા માટે વ્રત લઈ શકીએ, આનંદી સોરેને કહ્યું. તેમણે તેમના પિતા શિબુ સોરેનને પણ યાદ કર્યા અને કહ્યું, આજનો દિવસ છે જ્યારે આપણે આદરણીય શિબુ સોરેનની આકાંક્ષાઓ પૂરી કરી શકીએ.
અમે મહાગઠબંધન (કોંગી-આરજેડી-જેએમએમ જોડાણ) હેઠળ ચૂંટણી લડી હતી. હું લાલુ યાદવ, સોનિયા ગાંધી , રાહુલ ગાંધી, પ્રિયંકા ગાંધી અને કોંગ્રેસના અન્ય નેતાઓનો આભાર માનું છું જેમણે મને ટેકો આપ્યો. છેલ્લા 40 દિવસમાં આખી ચૂંટણી પ્રક્રિયાને આવરી લેવા બદલ સોરેને મીડિયાનો આભાર પણ માન્યો. “લગભગ 40 દિવસ સુધી, મીડિયામાં મારા બધા મિત્રોએ રાજ્યની ચૂંટણીઓ પર નજર રાખી અને તમામ સમાચાર આખા દેશ સુધી પહોંચાડ્યા. મીડિયા આવા ઠંડા વાતાવરણમાં દૂરસ્થ વિસ્તારોમાં ગયો અને આખી પ્રક્રિયાને આવરી લીધી, હું તમારો આભાર માનું છું,
તેમણે કહ્યું.જેએમએમ નેતાએ સ્થાનિક પક્ષના કાર્યકરો પ્રત્યેનો આભાર માન્યો અને કહ્યું કે આદેશ સાથે રાજ્ય માટે એક નવો અધ્યાય શરૂ થાય છે. “આ નવા યુગની શરૂઆત હશે અને આ આદેશ એક સીમાચિહ્નરૂપ સાબિત થશે. હું રાજ્યના તમામ લોકોને ખાતરી આપું છું કે અમે તેમના સમુદાય અથવા ધર્મને ધ્યાનમાં લીધા વગર તેમની અપેક્ષાઓ પૂર્ણ કરીશું. ઝારખંડ વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં જેએમએમ-કોંગ્રેસનું જોડાણ ભાજપને જીતવા માટે તૈયાર છે , જેમાં પાંચ તબક્કામાં યોજાનારી મતદાન. ઝારખંડના મુખ્ય પ્રધાન રઘુબરદાસ હજુ પણ ચૂંટણીમાં ભાજપના વિજયની આશાવાદી હતા અને કહ્યું હતું કે અંતિમ પરિણામો જ સમગ્ર ચિત્રને સ્પષ્ટ કરશે. જો કે, તેમણે કહ્યું હતું કે તેઓ લોકોના આદેશનો આદર કરશે. આજે મતગણતરીની પ્રક્રિયા ચાલી રહી હોવાથી, લીડ્સએ બતાવ્યું કે ઝારખંડ મુક્તિ મોરચા (જેએમએમ) અને કોંગ્રેસનું જોડાણ ૧-સદસ્યોની વિધાનસભામાં 41ની બહુમતીના આંકથી ઉપર છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x