ગુજરાતરાષ્ટ્રીયવેપાર

19 જાન્યુઆરીથી મુંબઇથી અમદાવાદ વચ્ચે દોડશે તેજસ એક્સપ્રેસ

મુંબઈ/અમદાવાદ
ભારતીય રેલ્વેની બીજી ખાનગી ટ્રેન મુંબઇથી અમદાવાદ વચ્ચે દોડવા માટે તૈયાર છે. આ ટ્રેનનું નામ તેજસ એક્સપ્રેસ છે જે 17 જાન્યુઆરીએ ધ્વજવંદન કરશે અને આ ટ્રેન 19 જાન્યુઆરીથી નિયમિત દોડશે. આઈઆરસીટીસી દ્વારા ટૂંક સમયમાં આ ટ્રેનની બુકિંગ તારીખ જાહેર કરવામાં આવશે. દેશની પહેલી ખાનગી ટ્રેન (તેજસ એક્સપ્રેસ) દિલ્હી અને લખનઉ વચ્ચે દોડી રહી છે.
બીજી ટ્રેનને ઓક્ટોબર 2019 સુધીમાં મુંબઇ અને અમદાવાદ વચ્ચે દોડાવવાની ઘોષણા કરવામાં આવી હતી, પરંતુ રાજ્યમાં ચૂંટણીને કારણે વિલંબ થયો હતો. 20 ડિસેમ્બરે બોર્ડ દ્વારા મંજૂરી મળ્યા પછી, જાન્યુઆરીથી તે કાર્યરત છે. આ ટ્રેનમાં ખાનગી ચેકિંગ સ્ટાફની સાથે ટ્રેન હોસ્ટેસની પણ નિમણૂક કરવામાં આવશે.
કલાકમાં, અમદાવાદ
This image has an empty alt attribute; its file name is image.pngઆઈઆરસીટીસીની તેજસ એક્સપ્રેસ બપોરે 3:40 કલાકે મુંબઇ સેન્ટ્રલ સ્ટેશનથી ઉપડશે અને રાત્રે 9:55 કલાકે અમદાવાદ પહોંચશે. આ ટ્રેન સવારે 6:40 કલાકે અમદાવાદથી ઉપડશે અને બપોરે 1:10 વાગ્યે મુંબઇ સેન્ટ્રલ સ્ટેશન પહોંચશે. આ ટ્રેન બરોડા અને સુરત સ્ટેશનો પર રોકાશે.
હૃદય જીતવા માટે કસરત કરો
ખાનગી ટ્રેનોમાં એર હોસ્ટેસની તર્જ પર એટેન્ડન્ટ હોવા ઉપરાંત, ખાવા પીવાની ગુણવત્તા પણ ઘણી સારી રહેશે. આ ટ્રેનના શૌચાલયોમાં ફાઇવ સ્ટાર હોટલ જેવી સફાઇ સુવિધા હશે. આઈઆરસીટીસીના અધિકારીઓ અપેક્ષા રાખે છે કે આ ટ્રેન દેશના સૌથી ધનિક માર્ગ પર મુસાફરોમાં લોકપ્રિય બને.નવેમ્બર 2019 માં, આઈઆરસીટીસીના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર રાહુલ હિમાલયને વિવિધ સ્ટેશનો પર તેજસ ટ્રેન માટે જરૂરી સુવિધાઓનું નિરીક્ષણ કર્યું હતું. ટૂંક સમયમાં આ ટ્રેન માટે સ્ટેશનો ગોઠવવામાં આવશે. ટિકિટ બુકિંગ સિવાય, અકસ્માત વગેરેના કિસ્સામાં પણ તમામ નિયમો ભારતીય રેલ્વેના આધારે લાગુ થશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x