રમતગમતરાષ્ટ્રીય

ઉદ્ધવ સરકારે સચિન તેંડુલકરની સુરક્ષા પાછી ખેંચી લીધી, આદિત્ય ઠાકરેને ઝેડ કેટેગરી મળી

મુંબઈ
મહારાષ્ટ્રની ઉદ્ધવ ઠાકરે સરકારે દિગ્ગજ ક્રિકેટર અને ભારત રત્ન સચિન તેંડુલકરની સુરક્ષા (એક્સ કેટેગરી) પરત ખેંચી લીધી છે. આ સાથે જ શિવસેનાના ધારાસભ્ય અને ઉદ્ધવ ઠાકરેના પુત્ર આદિત્ય ઠાકરેની સુરક્ષા વધારી દેવામાં આવી છે. આદિત્યને હમણાં સુધી વાય + કેટેગરીની સુરક્ષા આપવામાં આવી રહી હતી પરંતુ હવે તેની સુરક્ષા ઝેડ કેટેગરીમાં અપગ્રેડ કરવામાં આવી છે. આ ઉપરાંત અન્ના હજારે માટે સુરક્ષા પણ વધારી દેવામાં આવી છે. તેનું રક્ષણ હવે જેડ કેટેગરીનું બની ગયું છે.
રાજ્યના ઉચ્ચ પ્રોફાઇલ લોકોની સુરક્ષાની સમીક્ષા કર્યા પછી રાજ્ય સરકાર આ નિર્ણય લે. આ નિર્ણયમાં સચિનની સુરક્ષા હટાવી લેવામાં આવી છે. તે જ સમયે, ઉદ્ધવની સુરક્ષામાં વધારો કરવામાં આવ્યો છે. અમારા સહયોગી ટાઇમ્સ Indiaફ ઈન્ડિયા સાથેની વાતચીતમાં એક પોલીસ અધિકારીએ કહ્યું કે, સચિનને ​​એક્સ કેટેગરીની સુરક્ષા આપવામાં આવી હતી. આ અંતર્ગત પોલીસ કોન્સ્ટેબલ તેની સાથે ચોવીસ કલાક રહેતો હતો. હવે આ સુરક્ષા પરત ખેંચી લેવામાં આવી છે.
ભાજપના નેતા એકનાથે સલામતી
આઈપીએસ અધિકારીએ પણ દાવો કર્યો હતો કે સચિનને ​​પોલીસ એસ્કોર્ટની સુવિધા આપી શકાય છે. આ ઉપરાંત અન્ય ઘણા નેતાઓની સુરક્ષા પણ કાપવામાં આવી છે. ભાજપના નેતા એકનાથ ખડસે પાસે વાય કેટેગરીની સુરક્ષા સાથે પોલીસ સ્કોટની સુવિધા હતી. હવે સ્કોટની સુવિધા દૂર કરવામાં આવી છે. રામ નાઈકની સુરક્ષામાં પણ ઘટાડો થયો હતો.આ સિવાય યુપીના ભૂતપૂર્વ રાજ્યપાલ રામ નાઈકની આજકાલ ઝેડ પ્લસ સુરક્ષા હતી. તેને ઘટાડીને, તેમને હવે એક્સ કેટેગરીનું સંરક્ષણ આપવામાં આવ્યું છે. એડ્વોકેટ ઉજ્જવલ નિકમને ઝેડ પ્લસ સુરક્ષાને હટાવતા એસ્કોટની સાથે વાય કેટેગરી સુરક્ષા પણ આપવામાં આવી છે. 97 લોકોની સુરક્ષાની સમીક્ષા કર્યા પછી નિર્ણય
ઉઠાવવામાં આવ્યો છે, સરકાર દ્વારા સામાજિક કાર્યકર્તા અન્ના હજારેની સુરક્ષામાં સુધારો કરવામાં આવ્યો છે. અણ્ણા હજારે પાસે હજી સુધી વાય કેટેગરીની સુરક્ષા હતી જેને હવે ઝેડ કેટેગરીમાંથી અપગ્રેડ કરવામાં આવી છે. અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે સમિતિએ 97 લોકોને આપવામાં આવતી સુરક્ષાની સમીક્ષા કરી હતી. આ અંતર્ગત 29 લોકોની સુરક્ષા ઘટાડવામાં આવી છે અથવા વધારી દેવામાં આવી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *