આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીયવેપાર

અમેરિકી હમલાની અસર, સોનાનો ભાવ ૪૧ હાજર ને પાર

મુંબઈ
યુ.એસ. સૈન્ય દ્વારા ઈરાનની બાહુબલી જનરલ કાસિમ સુલેમાનીની હત્યા કર્યા બાદ ઈરાન અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ વચ્ચે તણાવ નોંધપાત્ર રીતે વધ્યો છે. તેની અસર ફક્ત યુએસ અને ઈરાન પર જ નહીં, પરંતુ ભારત પર પણ છે. હુમલો થતાં સોનાના ભાવમાં વધારો થયો હતો. આ સાથે ડોલર સામે રૂપિયાના ઘટાડાને કારણે ભાવમાં પણ વધારો થયો હતો.
સોના અને ચાંદીના ભાવ વધારો નોંધાયો છે
એચડીએફસી સિક્યોરિટીઝ અનુસાર, દિલ્હીમાં સોનાનો ભાવ રૂ. 752 વધી રૂ .40,652 પર પ્રતિ 10 ગ્રામ થયો છે. તે જ સમયે, ચાંદીનો ભાવ રૂ .960 વધી રૂ .48,870 થયો છે. 24 કેરેટ સોનાનો ભાવ 10 ગ્રામ દીઠ 40,652 રૂપિયા હતો.
એમસીએક્સ એક્સચેંજમાં 2020 ફેબ્રુઆરીના સોનાના વાયદામાં જોર પકડ્યું છે. તે 10 ટકા દીઠ બે ટકાનો એટલે કે 781 રૂપિયા રૂ .40,058 પર વધ્યો છે. છેલ્લા બે અઠવાડિયામાં 10 ગ્રામ સોનાના ભાવમાં રૂ .2,000 નો વધારો થયો છે. વૈશ્વિક બજારમાં સોનાના ભાવમાં વધારો અને ડોલર સામે રૂપિયામાં થયેલા ઘટાડાને કારણે આ વધારો થયો છે. આ સાથે ચાંદીના વાયદાના ભાવમાં પણ વધારો થયો છે. એમસીએક્સ પર, તે 1.6 ટકા એટલે કે 750 રૂપિયા પ્રતિ કિલો વધીને 47,765 રૂપિયા પર પહોંચી ગઈ છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x