હાર્દિક ની ગિરફ્તારી પર પ્રિયંકા ગાંધીએ ભાજપ પર લગાવ્યો મોટો આરોપ – Manzil News

હાર્દિક ની ગિરફ્તારી પર પ્રિયંકા ગાંધીએ ભાજપ પર લગાવ્યો મોટો આરોપ

નવી દિલ્હી/અમદાવાદ
કોંગ્રેસની મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધીએ ભાજપ દ્વારા વિરોધીઓને પરેશાન કરવાના આરોપને દોહરાવતા કહ્યું કે તે હાર્દિક પટેલને સતત સતાવે છે. તેમણે રવિવારે ટ્વિટ કર્યું હતું કે, ‘ભાજપ વારંવાર ખેડૂતોના હક અને યુવાનો માટે રોજગાર માટે લડતા હાર્દિક પટેલને સતાવે છે. હાર્દિકે લોકોનો અવાજ ઉઠાવ્યો, તેમના માટે નોકરીની માંગ કરી, શિષ્યવૃત્તિની માંગ કરી. તેમણે ખેડૂત આંદોલન શરૂ કર્યું. ભાજપ આ બધાને રાજદ્રોહ માને છે. કોંગ્રેસ નેતા હાર્દિક પટેલને 24 જાન્યુઆરી સુધી ન્યાયિક કસ્ટડીમાં મોકલવામાં આવ્યા છે. શનિવારે તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. રાજદ્રોહના કેસમાં તે અમદાવાદની ટ્રાયલ કોર્ટમાં હાજર થયો ન હતો.
2015 માં ક્રાઇમ બ્રાંચે હાર્દિક પર રાજદ્રોહનો દાવો કર્યો હતો. તેમણે અનામતની માંગણી કરવા આત્મહત્યા કરવાને બદલે પોલીસ સમર્થકોને મારવા માટે તેમના સમર્થકોને ઉશ્કેર્યા હતા. જોકે, પટેલ કહે છે કે ગુનાહિત કાવતરું અને લોકોને ઉશ્કેરવાના કોઈ પુરાવા ક્રાઈમ બ્રાંચની ચાર્જશીટમાં પૂરા પાડવામાં આવ્યા નથી. 25 ઓગસ્ટ, 2015 ના રોજ હિંસક વિરોધ વચ્ચે હાર્દિકના સંબોધન પછી પાટીદાર સમાજ દ્વારા આંદોલન કરવામાં આવ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *