આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

ચીનથી ભારત આવતા યાત્રીયોની થશે થર્મલ કેમેરાવાળા સ્કેનરથી ચકાસણી

નવી દિલ્હી
ભારત સરકાર ચીનમાં ફેલાતા કોરોના વાયરસ અંગે પણ સાવધ છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ચીનના શહેરમાં વાયરલ ન્યુમોનિયાના વધુ ચાર કેસ નોંધાયા છે. નાગરિક ઉડ્ડયન મંત્રાલયને આરોગ્ય અને કુટુંબ કલ્યાણ મંત્રાલય તરફથી સલાહ મળી છે કે ચાઇનાથી કોલકાતા, દિલ્હી અને મુંબઇ આવતા મુસાફરોને આરોગ્ય તપાસ માટે થર્મલ કેમેરાવાળા પ્રિ-ઇમિગ્રેશન કાઉન્ટરો સાથે સ્ક્રિનિંગ કરવામાં આવશે.
આ અગાઉ, ચાઇનામાં કોરોના વાયરસના ફાટી નીકળવાના અહેવાલોને ધ્યાનમાં રાખીને સરકારે એક મુસાફરી સલાહકારને જારી કરીને નાગરિકોને તેનાથી બચવા કેટલાક પગલાઓનું પાલન કરવાનું કહ્યું હતું. આ વાયરસ દ્વારા શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થાય છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલય દ્વારા જારી કરવામાં આવેલી સલાહમાં જણાવાયું છે કે કોરોના વાયરસ ટ્રાન્સમિશનની સ્થિતિ હજી સ્પષ્ટ નથી, પરંતુ ચીન મુસાફરી કરનારાઓને ખેતરો, પશુ બજારો અથવા કતલખાનાઓની મુલાકાત લેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. ટાળો
આ સાથે, લોકોને કાચા અથવા છૂંદેલા માંસનું સેવન કરવાનું ટાળવાની સલાહ પણ આપવામાં આવી છે. પરામર્શમાં જણાવાયું છે કે જે લોકો અસ્વસ્થ છે અથવા જેમને આ રોગના લક્ષણો છે જેમ કે ખાંસી, વહેતું નાક વગેરે છે તેનાથી નજીકનો સંપર્ક ટાળવો જોઈએ. મુસાફરોને શ્વાસની તકલીફ હોય તો માસ્ક પહેરવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.
વાયરસ શું છે
સાર્સ વાયરસ પરિવારનો નવો સભ્ય એ કોરોના વાયરસ છે. તેના ચેપથી શરદી, શ્વાસની તકલીફ, તાવ અને થાક થાય છે. કેટલાક કોરોના વાયરસ પ્રાણીઓમાં ફેલાય છે, જ્યારે અન્ય કોરોના વાયરસ એક વ્યક્તિથી બીજામાં ફેલાય છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x