રાષ્ટ્રીય

સીએએ પર ૧૪૪ અરજીઓ: સુપ્રીમ કોર્ટે 4 અઠવાડિયામાં કેદ્ર સરકાર પાસે માંગ્યો જવાબ

નવી દિલ્હી
સિટીઝનશિપ એમેન્ડમેન્ટ એક્ટ (સીએએ) પર દાખલ 144 અરજીઓ પર સુપ્રીમ કોર્ટમાં સુનાવણી કરતાં, સર્વોચ્ચ અદાલતે કેન્દ્ર સરકારને તમામ અરજીઓનો જવાબ આપવા 4 અઠવાડિયાનો સમય આપ્યો છે. કોર્ટે કહ્યું કે સરકારે આ તમામ અરજીઓનો 4 સપ્તાહમાં જવાબ આપવો પડશે. કોર્ટે સીએએ પર વચગાળાના સ્ટે માટે કોઈ આદેશ પણ જારી કર્યો નથી. સર્વોચ્ચ અદાલતે તમામ ઉચ્ચ અદાલતોને સીએએ સંબંધિત કેસની સુનાવણી ન કરવા જણાવ્યું છે.
મુખ્ય ન્યાયાધીશ બોબડે, ન્યાયમૂર્તિ અબ્દુલ નઝીર, ન્યાયાધીશ સંજીવ ખન્નાની-ન્યાયાધીશની ખંડપીઠે આ આદેશ આપતાં કહ્યું કે અસમ અને ત્રિપુરાની અલગથી સુનાવણી કરવામાં આવશે. સમજાવો કે સુનાવણી દરમિયાન સિનિયર એડવોકેટ કપિલ સિબ્બલે પક્ષને કાયદાને પડકાર ફેંકતી દલીલ કરતાં કહ્યું કે કેસની સુનાવણી પૂર્ણ થાય ત્યાં સુધી તેને સ્થગિત કરી દેવી જોઈએ. સિબ્બલે બંધારણ ખંડની પણ માંગ કરી હતી. મુખ્ય ન્યાયાધીશે કહ્યું કે તેઓ વચગાળાના હુકમ અંગે કોઈ આદેશ પાસ નહીં કરે.
ચીફ જસ્ટિસે કહ્યું કે તેઓ કેન્દ્રની આખી વાત સાંભળવાનો કોઈ એકપક્ષીય આદેશ આપી શકતા નથી. તેમણે કહ્યું કે તમામ અરજીઓ કેન્દ્ર સુધી પહોંચવી જરૂરી છે. જ્યારે સીજેઆઈ સિબ્બલ સાથે વાત કરશે, ત્યારે તે પ્રતિબંધની વાત હશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x