આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

ભારતીય શીખ અમૃતસિંહે USમાં ઇતિહાસ રચ્યો, પ્રથમ પાઘડી ધારક બન્યો ડેપ્યુટી કોન્સ્ટેબલ

વોશિંગટન
યુ.એસ. માં ભારતીય શીખ અમૃતસિંહે ટેક્સાસના હેરિસ કાઉન્ટીમાં ડેપ્યુટી કોન્સ્ટેબલ બનીને ઇતિહાસ રચ્યો. યુ.એસ. માં તે પહેલીવાર આવા પાઘડીવાળા કાયદા અમલીકરણ અધિકારી છે. 21 વર્ષનો સિંઘ ફરજ પર હોય ત્યારે તેના ધાર્મિક પ્રતીકો, પાઘડી, દાઢી અને લાંબી હેરસ્ટાઇલ વહન કરનારો પહેલો અધિકારી હશે.
મંગળવારનો દિવસ ભારતીય શીખ માટે પણ એક ખાસ દિવસ હતો કારણ કે નવી નીતિ અમલમાં આવી હતી, અને તેમના ધાર્મિક પ્રતીકો પહેરવાનો માર્ગ મોકળો કર્યો હતો. નવી નીતિ મુજબ, હેરિસ કાઉન્ટીની લગભગ તમામ કોન્સ્ટેબલ ઓફિસમાં અમલીકરણ અધિકારીઓ ગણવેશ સાથે તેમનો ધાર્મિક ઇન્ગ્નીયા પહેરી શકે છે.
એટલે કે, શીખ ફરજ પર હોય ત્યારે પણ પાઘડી અને દાઢી રાખી શકે છે. અમૃતસિંહ હંમેશા શાંતિ અધિકારી તરીકે કામ કરવા માંગતા હતા. સિંહે કહ્યું, ‘હું હંમેશાં ડેપ્યુટી ઓફિસર બનવા માંગતો હતો અને મારો શીખ ધર્મ મારા માટે એટલો જ મહત્વપૂર્ણ હતો.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x