રાષ્ટ્રીય

ચૂંટણી પંચે પ્રવેશ વર્મા અને અનુરાગ ઠાકુરને સ્ટાર પ્રચારકોની યાદીમાંથી કાઢ્યા બહાર

નવી દિલ્હી
ચૂંટણી પંચે ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) ના સાંસદ અને કેન્દ્રીય પ્રધાન અનુરાગ ઠાકુર વિરુદ્ધ વિવાદિત નિવેદનો આપવા બદલ કાર્યવાહી કરી છે. ચૂંટણી પંચે પ્રવેશ વર્મા અને અનુરાગ ઠાકુરને ભાજપના સ્ટાર પ્રચારક યાદીમાંથી બહાર કાઢવાનો આદેશ જારી કર્યો હતો. જો કે, બંને નેતાઓ હજી પણ દિલ્હીમાં પ્રચાર કરી શકે છે.
ચૂંટણી પંચના આ આદેશ પછી પણ, પ્રવેશ વર્મા અને અનુરાગ ઠાકુર પ્રચાર કરી શકે છે. જો ઉમેદવાર આ બંને નેતાઓની રેલી રાખે છે, તો તે તેના ચૂંટણી ખર્ચમાં ઉમેરો કરવામાં આવશે. અગાઉ આ બંને નેતાઓની રેલી પાર્ટીના ચૂંટણી ખર્ચમાં ઉમેરવામાં આવી હતી.
સ્ટાર પ્રચારકોની યાદીમાંથી હટાવા ઉપરાંત ચૂંટણી પંચે પ્રવેશ વર્માને નોટિસ મોકલી છે. આ નોટિસ બે નિવેદનો પર જારી કરવામાં આવી છે (પ્રથમ – ઘરમાં દરોડો પાડવો અને બીજો – કેજરીવાલને આતંકવાદી). જવાબ 12 કલાકની અંદર માંગવામાં આવે છે. આ સિવાય અનુરાગ ઠાકુરને નોટિસ પણ આપી ચૂકી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x