આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

કોરોના વાયરસની ભારત માં એન્ટ્રી, કેરલ માં નોંધાયો પ્રથમ કિસ્સો

તિરુવનંતપુરમ
ચીનમાં વિનાશક કોરોના વાયરસથી થતાં ચેપનો પહેલો કેસ છે. કેરોલામાં ચીનથી પરત આવેલા એક વિદ્યાર્થીમાં કોરોના વાયરસના ચેપની પુષ્ટિ થઈ હતી. આ વિદ્યાર્થી ચીનની વુહાન યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કરતો હતો. દર્દીની સ્થિતિ સ્થિર છે અને ડોકટરો તેનું નિરીક્ષણ કરી રહ્યા છે. અમને જણાવી દઇએ કે ચીનમાં અત્યાર સુધીમાં કોરોના વાયરસના ચેપને કારણે 170 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.
બધી ટિપ્પણીઓ જુઓતમારી ટિપ્પણી લખોબીજી તરફ, ગાઝિયાબાદ અને ગુડગાંવમાં પણ શંકાસ્પદ દર્દીઓના કેસ નોંધાયા છે. આ દર્દીઓ તાજેતરમાં જ ચીનથી પરત ફર્યા છે. આ પહેલા મુંબઈ, બિહારના જયપુરમાં છાપરામાંથી શંકાસ્પદ દર્દીઓ નોંધાયા હતા. જો કે, દિલ્હીની હોસ્પિટલ અને એરપોર્ટ પર સંપૂર્ણ તપાસ કરવામાં આવી છે. એરપોર્ટ પર કારોના વાયરસની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. દિલ્હીના રામ મનોહર લોહિયા (આરએમએલ) માં પણ તપાસની સુવિધા છે.
બુધવારે દિલ્હી પહોંચેલા ગુડગાંવના બે લોકોને રડતા રડતા એરપોર્ટ પર તપાસ કરવામાં આવી હતી અને તેમને પ્રારંભિક સારવાર આપવામાં આવી હતી. તેને શરદી અને ગળામાં દુખાવો હતો. સઘન તપાસ બાદ બંનેને ઘરે જવા દેવાયા હતા. તેમજ તેની માહિતી જિલ્લા આરોગ્ય વિભાગને આપવામાં આવી છે. જેથી વિભાગ તેમનો સંપર્ક કરી શકે અને તેમની દેખરેખ રાખી શકાય. ગાઝિયાબાદમાં એક શંકાસ્પદ દર્દી મળી આવ્યો હતો. ડોકટરોએ 8 દિવસ પહેલા ચીનથી આવી ગયેલી અને ઈન્દિરાપુરમમાં તેના ભાઈ સાથે રહેતી એક યુવતીમાં કરોના વાયરસના ઇન્ફેક્શનની આશંકા વ્યક્ત કરી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *