રાષ્ટ્રીય

બજેટ સત્ર પર બોલ્યા પીએમ મોદી- ઉજ્જવળ ભવિષ્ય માટે એક મજબૂત પાયો દેશ ને જરૂર

નવી દિલ્હી
બજેટ સત્ર પહેલા સંસદ પરિસરમાં પત્રકારોને સંબોધન કરતાં વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે દલિતો, મહિલાઓ અને જુલમનો સામનો કરી રહેલા લોકોનું સશક્તિકરણ કરવું એ અમારી સરકારની વિશેષતા છે અને અમે આ પ્રયત્નો ચાલુ રાખવા માંગીએ છીએ. બજેટ સત્ર પહેલા સંસદ પરિસરમાં પત્રકારોને સંબોધન કરતાં વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે આપણે બધાએ સુનિશ્ચિત કરવું જોઈએ કે આ સત્રમાં આપણે આ દાયકા માટે એક મજબૂત પાયો કર્યા. આ સત્ર મુખ્યત્વે આર્થિક મુદ્દાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે. હું ઈચ્છું છું કે બંને ગૃહોમાં આ મુદ્દાઓ પર સારી ચર્ચા થાય.
વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે અમારા કાર્યકાળનું અને આ દાયકાનું આ પહેલું બજેટ સત્ર છે. આ સત્રને આ દાયકાના ઉજ્જવળ ભવિષ્ય માટે એક મજબૂત પાયો રાખવાનો અમારો પ્રયાસ થવો જોઈએ. વડા પ્રધાને કહ્યું કે રાષ્ટ્રપતિનું સંબોધન આજે રહેશે અને આવતીકાલે બજેટ રજૂ કરવામાં આવશે. વૈશ્વિક આર્થિક સ્થિતિની દ્રષ્ટિએ ભારતને કેવી રીતે ફાયદો થઈ શકે. ભારતે તેની આર્થિક પ્રવૃત્તિને મજબુત બનાવીને વૈશ્વિક વાતાવરણનો મહત્તમ લાભ મેળવવો જોઈએ.
પીએમએ કહ્યું કે અમારી સરકાર દલિતો, પીડિતો, શોષિતો અને મહિલાઓને સશક્ત બનાવવા માટે ઓળખાઈ છે. આ દાયકામાં પણ આપણે તે જ દિશામાં રહીશું. પીએમએ કહ્યું કે હું બંને ગૃહોમાં આર્થિક મુદ્દાઓ, સશક્તિકરણ પર ભાર આપવા માંગુ છું.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *