રાષ્ટ્રીય

સુપ્રીમ કોર્ટે નિર્ભયાના દોષિત પવન ગુપ્તાની કિશોર અરજીને ફગાવી

નવી દિલ્હી
સુપ્રીમ કોર્ટે નિર્ભયા કેસ ના એક દોષિત પવન ગુપ્તાની કિશોર અરજીને ફગાવી દીધી છે. પવને ગુના સમયે તે સગીર હતો તેવી અરજી કરી હતી. તે જ સમયે, દિલ્હીની પટિયાલા હાઉસ કોર્ટમાં, તિહાર જેલ પ્રશાસને કહ્યું કે નિર્ભયાના ત્રણ દોષિતોને 1 ફેબ્રુઆરીએ ફાંસી આપવા માટે તેમની તરફથી સંપૂર્ણ તૈયારી છે. તિહાર જેલનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા સરકારી વકીલ ઇરફાન અહમદે જણાવ્યું હતું કે માત્ર એક દોષી વિનય શર્માની દયા અરજી બાકી છે અને અન્યને ફાંસી આપી શકાય છે. તેમણે કહ્યું કે તે કોઈપણ રીતે ગેરકાયદેસર નથી. તે જ સમયે, કોર્ટે આ કેસમાં ચુકાદો અનામત રાખ્યો છે. આશા છે કે આ નિર્ણય આજે આપવામાં આવશે.
તે જાણીતું છે કે દોષિતો દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજીની સુનાવણી પટિયાલા હાઉસ કોર્ટમાં ચાલી રહી છે, જેમાં તેઓએ 1 ફેબ્રુઆરીએ ફાંસીની સજા પર રોક લગાવવાની માંગ કરી છે. સુનાવણી દરમિયાન સરકારી વકીલ ઇરફાન અહેમદે દોષિતોની અરજીનો વિરોધ કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે દોષિતોની આ અરજી સુનાવણીને પાત્ર નથી. આ ઉપરાંત આરોપી પવન ગુપ્તાએ શુક્રવારે સુપ્રીમ કોર્ટમાં પુનર્વિચાર અરજી દાખલ કરીને સુપ્રીમ કોર્ટના અગાઉના આદેશને સગીર હોવાનું જણાવી તેમની અરજી ફગાવી દીધી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x