રાષ્ટ્રીયવેપાર

બજેટ 2020: સરકારે આવકવેરા દરમાં મધ્યમ વર્ગને આપી મોટી રાહત

નવી દિલ્હી
નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારામને મધ્યમ વર્ગને મોટી રાહત આપતા ટેક્સ સ્લેબ દરોમાં મોટા ફેરફારની જાહેરાત કરી છે. આના માધ્યમથી મધ્યમ વર્ગને મોટો ફાયદો થવાની અપેક્ષા છે. જો કે નાણાં પ્રધાને નવા ટેક્સ સ્લેબ દરો વૈકલ્પિક રાખ્યા છે. જો કરદાતા જૂના સ્લેબથી વધુ ફાયદો મેળવે છે, તો તે તે ફાઇલ કરી શકે છે. જો કે, નવા ટેક્સ સ્લેબની રજૂઆત સાથે, કરદાતાઓ કોઈ છૂટનો લાભ મેળવી શકશે નહીં.
આવકવેરા દરમાં ફેરફાર
5 લાખ સુધીની આવક પર કોઈ ટેક્સ નહીં
5 લાખથી સાડા 5 લાખ સુધીની આવક પર 10 ટકાના દરે ટેક્સ
15 ટકાના દરે 7.5 લાખથી 10 લાખ ટેક્સની આવક થાય છે
10 લાખથી 12.5 લાખની આવક પર 20 ટકાના દરે ટેક્સ
12.5 લાખથી 15 લાખ રૂપિયાની આવક પર 25 ટકાના દરે વેરો
15 લાખથી વધુની આવક પર 30 ટકાના દરે વેરો
ગયા વર્ષે જ ડાયરેક્ટ ટેક્સ કોડ અંગેની કમિટીએ સરકારને ઇન્કમટેક્સ સ્લેબમાં ફેરફાર કરવાની ભલામણ કરી હતી.આ ટાસ્ક ફોર્સનું મુખ્ય ધ્યાન મધ્યમ વર્ગ પર છે. સમિતિએ ભલામણ કરી હતી કે ટેક્સ છૂટની મર્યાદા વધારીને રૂ. 6.25 લાખ કરવામાં આવે. સમજાવો કે પાંચ લાખ રૂપિયા સુધીની આવક કરમુક્ત છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર આ સમિતિએ 2.50 લાખથી 10 લાખની આવક પર 10 ટકા વેરો, 10 લાખથી 20 લાખની વચ્ચે આવક પર 20 ટકા કરની ભલામણ કરી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x