રાષ્ટ્રીય

લોકસભામાં નાણામંત્રીએ રજૂ કર્યો નાણાકીય વર્ષ 2020-21 માટે આર્થિક સર્વે

નવી દિલ્હી
નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારામને નાણાકીય વર્ષ 2020-21 માટે આર્થિક સર્વેને લોકસભામાં રજૂ કર્યો છે. આર્થિક સર્વેનો અંદાજ છે કે આગામી નાણાકીય વર્ષમાં વિકાસ દર ૬ થી ૬.૫ ટકાની વચ્ચે હોઈ શકે છે. સમીક્ષામાં કહેવામાં આવ્યું છે કે નાણાકીય મોરચે આગામી વર્ષે પણ મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. રાજ્યસભામાં તે લોકસભા પછી જ રજૂ કરવામાં આવી હતી. 2025 સુધીમાં 4 કરોડ સારી વેતન મેળવનારી નોકરીઓ અને 2030 સુધીમાં 8 કરોડ નોકરીઓ આપી શકાય છે. 5 ટ્રિલિયનના અર્થતંત્ર લક્ષ્યાંકને વેગ આપવાનું પણ શક્ય બનાવશે.
આર્થિક સર્વે રજૂ કરવામાં આવ્યો છે જેથી તે જાણી શકે કે વર્તમાન નાણાકીય વર્ષમાં અર્થવ્યવસ્થા કેવી રહી છે અને આવતા નાણાકીય વર્ષમાં તેને કેવી રીતે વધુ સુધારી શકાય છે. બજેટ તૈયાર કરતી વખતે, સરકાર આ સર્વેમાં આપેલા સૂચનોને લાગુ કરવા જરૂરી પગલાંની ઘોષણા કરે છે.
આ વખતે આર્થિક સર્વે થાલીનોમિક્સ પર ભાર મૂક્યો છે. થાલિનોમિક્સમાં, અહેવાલ છે કે ખોરાક કોઈ વ્યક્તિની પ્લેટમાં યોગ્ય રીતે પહોંચે છે કે નહીં. સર્વેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ નાણાકીય વર્ષમાં થેલેનોમિક્સમાં 29 ટકાનો વધારો થયો છે. આને કારણે, દરેક પરિવારે દર વર્ષે 10,887 રૂપિયાની બચત કરી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x