રાષ્ટ્રીયવેપાર

LICમાં હિસ્સો વેચવાના સરકારના નિર્ણયના વિરોધ માં ૪ ફેબ્રુઆરીએ રાષ્ટ્રવ્યાપી સરકાર

નવી દિલ્હી
ભારતના જીવન વીમા નિગમ (એલઆઈસી) માં હિસ્સો વેચવાના સરકારના નિર્ણયનો કર્મચારીઓએ જોરદાર વિરોધ કર્યો છે. સરકારના પ્રસ્તાવના વિરોધમાં એલઆઈસીના કર્મચારીઓ 4 ફેબ્રુઆરીએ દેશવ્યાપી હડતાલ પર ઉતર્યા છે. જો કે, આ હડતાલ ફક્ત એક કલાક માટે રહેશે. આ પછી, કર્મચારીઓ કામગીરી કરશે. શનિવારે બજેટની રજૂઆત દરમિયાન નાણાં પ્રધાન સીતારામને જાહેરાત કરી હતી કે સરકાર એલઆઈસીમાં તેનો હિસ્સો વેચવા જઈ રહી છે. આ માટે સરકાર આઈપીઓ લાવી રહી છે. મહેરબાની કરીને કહો કે ભારતની જીવન વીમા નિગમ એ દેશની સૌથી મોટી વીમા કંપની છે. એલઆઈસી દેશના જીવન વીમા બજારના લગભગ ત્રણ-ચોથા ભાગની માલિકી ધરાવે છે.
જીવન વીમા નિગમ કર્મચારી એસોસિએશનના કોલકાતા વિભાગના ઉપ-પ્રમુખ, પ્રદીપ મુખર્જીએ એલઆઈસીના ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટ નિર્ણયના વિરોધમાં, ન્યૂઝ એજન્સી આઈએએનએસને કહ્યું, ‘અમે મંગળવારે સવારે 12:30 થી બપોરે 1.15 વાગ્યા સુધી એક કલાકની હડતાલ કરીશું. તેઓ તમામ કચેરીઓમાં દેખાવો પણ કરશે.
પ્રદીપ મુખર્જીએ કહ્યું કે આ પછી અમે રસ્તા પર ટકરાવીશું અને આ પગલાનો વિરોધ કરીશું. અમે તમામ સાંસદો પાસે પણ જઈશું અને વિરોધ નોંધાવીશું. રાષ્ટ્રીય હિતની વિરુદ્ધ એલઆઈસીના આંશિક ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટના પ્રસ્તાવનું વર્ણન કરતાં, મુખરજીએ કહ્યું કે આ કંપની હાલમાં મૂડીની દ્રષ્ટિએ ભારતની સૌથી મોટી નાણાકીય કંપની છે, જે સ્ટેટ બેંક ofફ ઈન્ડિયાને પણ પાછળ છોડી ગઈ છે. તેમણે કહ્યું કે તેનું ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટ રાષ્ટ્રીય હિતો વિરુદ્ધ છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *