રાષ્ટ્રીય

ભાજપના સાંસદે ગાંધીજીની સ્વતંત્રતા ચળવળને ગણાવી ‘નાટક’

બેંગલુરું
પૂર્વ કેન્દ્રીય પ્રધાન અને ભાજપના સાંસદ અનંતકુમાર હેગડે, જે વારંવાર વિવાદિત ટીકાઓને કારણે ચર્ચામાં રહે છે, ફરી એક વખત તેના ખરાબ શબ્દોને કારણે હેડલાઇન્સમાં છે. આ વખતે તેમણે સીધા મહાત્મા ગાંધી પર નિશાન સાધ્યું છે. તેમણે ગાંધીજીની આગેવાની હેઠળની સ્વતંત્રતા ચળવળને ‘નાટક’ ગણાવ્યું હતું. એટલું જ નહીં, તેમણે મહાત્મા ગાંધીના સત્યાગ્રહ અને ભૂખ હડતાલને નાટક તરીકે ગણાવ્યું.
બેંગ્લોરમાં એક કાર્યક્રમને સંબોધન કરતાં હેગડે સવાલ કર્યો હતો કે ભારતમાં આવા ‘લોકોને’ મહાત્મા કેવી રીતે કહેવામાં આવે છે. ઉત્તર કન્નડના લોકસભાના સાંસદ હેગડેએ કહ્યું કે, આખી સ્વતંત્રતા ચળવળ એ બ્રિટીશરોની સંમતિ અને ટેકોથી ભજવાયું એક મોટું નાટક હતું. આ કહેવાતા નેતાઓને પોલીસે એક વખત પણ માર માર્યો ન હતો.
તે વાસ્તવિક લડત ન હતી, પરંતુ સુમેળમાં સ્વતંત્રતા ચળવળ હતી. તેમણે કહ્યું હતું કે લોકો કોંગ્રેસને એમ કહીને સમર્થન આપે છે કે ઝડપી અને સત્યાગ્રહને કારણે દેશને આઝાદી મળી, પરંતુ આ સાચું નથી. બ્રિટીશ શાસકોએ સત્યાગ્રહ નહીં પરંતુ નિરાશા અને હતાશાને લીધે દેશ છોડી દીધો.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x