આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

કોરોનાવાઇરસ નો ત્રીજો કેસ કેરલ માં નોંધાયો

તિરુવનંતપુરમ
ભારતમાં કોરોનાવાયરસ ચેપના ત્રીજા કેસની પુષ્ટિ થઈ છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયે કહ્યું કે આ વ્યક્તિ તાજેતરમાં ચીનથી કેરળ પાછો ફર્યો છે તે કોરોનાવાયરસથી ચેપ છે. આરોગ્ય મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે દર્દીને કોરોના વાયરસથી ચેપ લાગ્યો હોવાની પુષ્ટિ થઈ છે. તેમને હોસ્પિટલના આઇસોલેશન વોર્ડમાં રાખવામાં આવ્યા છે. દર્દીની સ્થિતિ સ્થિર છે અને નજીકથી નજર રાખવામાં આવી રહી છે.દર્દી ચીનના ખરાબ અસરગ્રસ્ત વુહાન શહેરની મુલાકાત લેવા ગયો હતો. આ અગાઉ 30 જાન્યુઆરી અને 2 ફેબ્રુઆરીએ વુહાનથી પરત આવેલા કેરળના બે વિદ્યાર્થીઓને ચેપ લાગ્યો હતો. બંનેની સારવાર ત્રિસુર અને અલાપ્પુઝા હોસ્પિટલમાં કરવામાં આવી રહી છે. અને આશરે 200 લોકો હોસ્પિટલો અને ઘરોમાં તબીબી દેખરેખ હેઠળ છે.
સોમવારે, આરોગ્ય મંત્રાલયે તેની સુધારેલી મુસાફરી સલાહમાં, ચીનના હુબેઇ પ્રાંતમાં જીવલેણ કોરોના વાયરસ રોગચાળાને પગલે લોકોને દેશ પ્રવાસ કરવાનું ટાળવાનું કહ્યું છે. કોરોના વાઇરસ થી સંક્રમિત ત્રીજો કિસ્સો કેરલ માં જોવા મળ્યો. મંત્રાલયે કહ્યું છે કે પાડોશી દેશથી પાછા ફરનારા પર મુસાફરી (પ્રવાસ) પર પ્રતિબંધ લગાવી શકાય છે. રવિવારે મુસાફરી પરામર્શ બહાર પાડવામાં આવી હતી.
ચીનમાં કોરોનાવાયરસથી અત્યાર સુધીમાં 361 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે, જ્યારે 17,205 કેસની પુષ્ટિ થઈ છે. હુબેઇ પ્રાંતના સ્થાનિક આરોગ્ય આયોગે સોમવારે અહેવાલ આપ્યો કે રવિવારે 57 લોકોનાં મોત થયાં. હવે કોરોનાવાયરસથી થતાં કુલ મૃત્યુઆંક 361 પર પહોંચી ગયા છે. અહીં વસતા બીજા દેશના નાગરિકો શહેર છોડીને તેમના દેશ પાછા ફરવા માગે છે. સાયબર સેલે બે મહિલાઓને કોરોનાવાયરસ અંગે ખોટી માહિતી ફેલાવવાના આરોપમાં ધરપકડ કરી હતી. આ પહેલા શનિવારે ત્રણ લોકોને ત્રિસુરથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.
કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયે લોકોને ચીન ન જવાની સલાહ આપી છે. આરોગ્ય મંત્રાલયે કહ્યું છે કે ભારતીયોએ ચીન પ્રવાસ કરવાનું ટાળવું જોઈએ. જો કોઈ વ્યક્તિ મુસાફરી કરે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x