ધર્મ દર્શનરાષ્ટ્રીય

અયોધ્યામાં રામ મંદિર નિર્માણ માટે ટ્રસ્ટ બનાવવાની વડા પ્રધાન મોદીએ કરી જાહેરાત

નવી દિલ્હી
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દિલ્હીમાં મતદાનના ત્રણ દિવસ પહેલા અયોધ્યામાં રામ મંદિર નિર્માણ માટે ટ્રસ્ટ બનાવવાની જાહેરાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે કેબિનેટની બેઠકમાં સ્વાયત સ્વાસ્થ્ય ટ્રસ્ટ બનાવવાનો ઠરાવ પસાર કરવામાં આવ્યો છે. જે સુપ્રીમ કોર્ટના નિર્દેશનમાં રામ મંદિર નિર્માણ માટે કામ કરશે. તે જ સમયે, કોંગ્રેસે ટ્રસ્ટની ઘોષણા અંગે પ્રશ્નો ઉભા કર્યા હતા. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આ ટ્રસ્ટ અયોધ્યામાં ભગવાન શ્રી રામના જન્મસ્થળ પર ભવ્ય અને દૈવી શ્રી રામ મંદિરના નિર્માણ અને નિર્માણથી સંબંધિત મુદ્દાઓ પર નિર્ણય લેવા સંપૂર્ણ સ્વતંત્ર રહેશે. તેમણે કહ્યું કે આ ટ્રસ્ટને 67.03 એકર જમીન આપવામાં આવશે અને સુપ્રીમ કોર્ટના નિર્દેશનમાં રામ મંદિર બનાવવામાં આવશે. પીએમએ કહ્યું કે રામ મંદિર માટે એક વ્યાપક યોજના બનાવવામાં આવી છે.
પીએમ મોદીએ કહ્યું કે, આ ઐતિહાસિક ક્ષણમાં, અયોધ્યામાં શ્રી રામધામના નવીનીકરણ માટે, આપણા બધા સભ્યોએ ભવ્ય રામ મંદિરના નિર્માણ માટે એક અવાજમાં અમારો ટેકો આપવો જોઈએ. આ દરમિયાન સંસદ ભવનમાં જય શ્રી રામના નારા પણ લગાવવામાં આવ્યા હતા. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ભારતના દરેક સંપ્રદાયના લોકો મોટા પરિવારના સભ્યો છે. આ કુટુંબના દરેક સભ્યનો વિકાસ થવો જોઈએ, તેઓ સુખી, સ્વસ્થ, સમૃદ્ધ હોવા જોઈએ, દેશનો વિકાસ થવો જોઈએ, સમાન ભાવનાથી મારી સરકાર સબકા સાથ, સબકા વિકાસ, દરેકની આસ્થાના સિદ્ધાંત પર ચાલે છે.
હતો.પીએમએ કહ્યું હતું કે આપણી સંસ્કૃતિ, પરંપરાઓ આપણને વસુધૈવ કુટુંબકમ અને સર્વે ભાવંતુ સુખીનાહની દ્રષ્ટિ આપે છે અને આ ભાવના સાથે આગળ વધવાની પ્રેરણા પણ આપે છે. 9 નવેમ્બરના રોજ રામ જન્મભૂમિ અંગેના નિર્ણય પછી, તમામ દેશવાસીઓએ તેમની લોકશાહી પદ્ધતિઓ પર વિશ્વાસ વ્યક્ત કરતી વખતે મહાન પરિપક્વતાનું ઉદાહરણ આપ્યું હતું. આજે હું ગૃહમાં દેશવાસીઓના પુખ્ત વર્તનની પ્રશંસા કરું છું.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x