રાષ્ટ્રીય

રામ મંદિર ટ્રસ્ટ: શાહે જણાવ્યું- કેટલા ટ્રસ્ટીઓ છે અને કોનો સમાવેશ કરવામાં આવશે

નવી દિલ્હી
પીએમ નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા અયોધ્યામાં ભવ્ય અને દિવ્ય રામ મંદિરના નિર્માણ માટે ટ્રસ્ટની આજે જાહેરાત કર્યા પછી , સરકાર હવે સંપૂર્ણ રીતે સક્રિય થઈ ગઈ છે. ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે હવે ટ્રસ્ટમાં કોણ જોડાશે તેની માહિતી આપી છે. શાહે શ્રેણીબદ્ધ ટવીટ્સમાં કહ્યું કે આ ટ્રસ્ટમાં 15 ટ્રસ્ટીઓ હશે, જેમાંથી એક ટ્રસ્ટી હંમેશા દલિત સમાજનો રહેશે.
શાહે એક ટવીટમાં જણાવ્યું છે કે રામ જન્મભૂમિ અંગે સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશ અનુસાર, ભારત સરકારે રામજનમભૂમિ તીર્થ ક્ષેત્રના નામથી અયોધ્યામાં ટ્રસ્ટ બનાવવાનો historicતિહાસિક નિર્ણય લીધો છે. તેમણે કહ્યું કે 15 ટ્રસ્ટીઓમાંથી એક હંમેશા દલિત સમાજના રહેશે. દિલ્હી ચૂંટણીની ઘોષણા કરીને સરકારની ઘોષણાને આવકારતાં અમિત શાહે કહ્યું કે, ‘હું ભારતની આસ્થાના પ્રતીક એવા ભગવાન રામના મંદિર પ્રત્યે વડા પ્રધાનની પ્રતિબદ્ધતાને અભિનંદન આપું છું. આજનો દિવસ આખા ભારત માટે આનંદનો દિવસ છે.
શાહે કહ્યું હતું કે ટ્રસ્ટ મંદિરને લગતા દરેક નિર્ણયથી સંપૂર્ણ સ્વતંત્ર રહેશે અને 67 એકર જમીન ટ્રસ્ટમાં ટ્રાન્સફર કરવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું, ‘મને વિશ્વાસ છે કે સદીઓથી લાખો લોકોની રાહ ટૂંક સમયમાં સમાપ્ત થઈ જશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x