રાષ્ટ્રીય

સીએએ-એનઆરસી પર ઓવૈસીએ કહ્યું, ગોળી ખાઈ લઈશ પણ કાગળ નહીં બતાવું

નવી દિલ્હી
નાગરિકતા સુધારો કાયદાના સમર્થનમાં વિરોધ અને વિરોધ પ્રદર્શન ચાલુ છે. તે જ સમયે, વિપક્ષ અને વિપક્ષના નેતાઓ વચ્ચે રેટરિકલ છે. આ દરમિયાન એઆઈએમઆઈએમ ચીફ અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ પર આકરા પ્રહાર કર્યા હતા.
ઓવૈસીએ કહ્યું કે જે કોઈ પણ મોદી-શાહ વિરુદ્ધ અવાજ ઉઠાવશે તેને યોગ્ય રીતે મર્દ-એ-મુજાહિદ કહેવામાં આવશે … હું દેશમાં રહીશ, કાગળ નહીં બતાવીશ. જો કાગળ બતાવવાની વાત છે, તો સીના બતાવશે કે બુલેટ. હૃદય પર શૂટ કારણ કે હૃદયમાં ભારત માટે પ્રેમ છે.
ઓવેસી ભૂતકાળમાં સીએએ અને એનઆરસીને લઈને મોદી સરકાર પર આકરા પ્રહાર કરતા રહ્યા છે. થોડા દિવસો પહેલા ઓવૈસીએ સીએએને ભેદભાવપૂર્ણ કહ્યો હતો. તેમણે કહ્યું હતું કે મુસલમાનોને આ કાયદાથી પરેશાન કરવામાં આવશે. થોડા દિવસો પહેલા ઓવૈસીએ ટ્વીટ કર્યું હતું, “વડા પ્રધાન કાર્યાલય કહે છે કે સીએએ કોઈ પણ ભારતીયનું નાગરિકત્વ લેવાનો કાયદો નથી.” પરંતુ જેમ હું કહું છું કે તેનો ઉપયોગ બિન-મુસ્લિમોને કસ્ટડીમાંથી હાંકી કા toવા માટે કરવામાં આવશે, તેમના કેસો બંધ કરવામાં આવશે. મુસ્લિમો કસ્ટડીમાં રહેશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x