આંતરરાષ્ટ્રીયગાંધીનગરગુજરાત

ટ્રંપની ગુજરાત યાત્રા દરમિયાન રાજ્યની વાસ્તવિકતા છુપાવવાની તૈયારીમાં AMC

અમદાવાદ
અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રંપ બે દિવસની ભારત યાત્રા આવવાના છે. આ દરમિયાન ટ્રંપ ગુજરાત ના અમદાવાદની મુલાકાત પણ લેવાના છે એવી માહિતી મળી રહી છે.અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (એએમસી) ઝૂંપડપટ્ટીના વિસ્તારને છુપાવવા માટે સરદાર વલ્લભભાઇ પટેલ આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથકને ઇન્દિરા બ્રિજથી જોડતા રસ્તાની સાથે દિવાલ બનાવી રહ્યું છે. સિવિક બોડી જે દિવાલ બનાવી રહી છે તે અડધો કિલોમીટરથી વધુ લાંબી અને છથી સાત ફુટ .ંચી છે. તે અમદાવાદ એરપોર્ટથી ગાંધીનગર તરફ જતા માર્ગ પર બ્યુટિફિકેશન ડ્રાઇવના ભાગ રૂપે મોટેરાના સરદાર પટેલ સ્ટેડિયમની આસપાસ બનાવવામાં આવી રહ્યું છે.
એએમસીના વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, ‘અંદાજે  ઝૂંપડપટ્ટીઓને છુપાવવા માટે 6–7 ફુટ ઉંચી આવી રહી છે. અહીં વૃક્ષારોપણની ઝુંબેશ પણ હાથ ધરવામાં આવશે. 500 થી વધુ કચ્છ ગૃહોમાં રહેતી 2500 ની વસ્તી, જુના દેવ સરન અથવા સરણીવાસ ઝૂંપડપટ્ટી વિસ્તારનો ભાગ છે.
એએમસી સાબરમતી નદીના કાંઠે બ્યુટિફિકેશન હેઠળ ખજૂરનાં વૃક્ષો વાવશે. અગાઉ, આવા બ્યુટિફિકેશન ત્યારે કરવામાં આવ્યું હતું જ્યારે જાપાનના વડા પ્રધાન શિંઝો આબે તેમની પત્ની અકી આબે સાથે ગુજરાતની બે દિવસીય મુલાકાત પર 12 મી ભારત-જાપાન વાર્ષિક સમિટમાં ભાગ લેવા આવ્યા હતા.
રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે બુધવારે એક વીડિયો શેર કર્યો છે જેમાં તે પત્રકારોને કહેતા જોવા મળે છે કે વડા પ્રધાન મોદીએ તેમને કહ્યું છે કે એરપોર્ટથી નવા સ્ટેડિયમમાં (મોટેરા) 5 થી 70 મિલિયન લોકો ઉપસ્થિત રહેશે. જે અમદાવાદ શહેરની લગભગ આખી વસ્તી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *