રાષ્ટ્રીય

કાશ્મીરની સ્થિતિ જોઈને જમ્મુ પહોંચેલા 25 વિદેશી રાજદ્વારીઓ ચીફ જસ્ટિસને મળ્યા

જમ્મુ
જમ્મુ-કાશ્મીરની બે દિવસીય મુલાકાતે ગયેલી રાજદ્વારીઓની ટીમ આજે જમ્મુ પહોંચી ગઈ છે એટલે કે ગુરુવારે. રજનીકરોએ જમ્મુ-કાશ્મીર હાઈકોર્ટના ચીફ જસ્ટિસ ગીતા મિત્તલને મળી છે. ટીમના સભ્યોએ જમ્મુના સૈન્ય અધિકારીઓને પણ મળ્યા છે, તેમજ ખીણ અને જમ્મુ વિભાગની પરિસ્થિતિની સમીક્ષા કરી છે. રાજદ્વારી પ્રતિનિધિમંડળો ઉપરાંત સ્થાનિક અધિકારીઓને મળવાથી પરિસ્થિતિ સમજાશે. જમ્મુ-કાશ્મીરમાંથી કલમ 0 37૦ હટાવ્યા બાદ પરિસ્થિતિની વાસ્તવિકતાની જાણકારી લેવા વિદેશી રાજદ્વારીઓનું બીજું પ્રતિનિધિમંડળ બુધવારે કાશ્મીર પહોંચ્યું હતું.
બે દિવસીય મુલાકાતમાં યુરોપિયન યુનિયન, દક્ષિણ અમેરિકા તેમજ ગલ્ફ દેશોના 25 રાજદ્વારીઓ શામેલ છે. શિડ્યુલ મુજબ રાજદ્વારીઓ પણ બારામુલ્લાની મુલાકાતે આવવાના હતા પરંતુ ખરાબ હવામાનને કારણે તેઓ દાલ તળાવમાં શિકારા ગયા હતા. બપોર પછી પ્રતિનિધિઓએ અહીંના વેપારીઓ અને ઉદ્યમીઓ સાથે પરિસ્થિતિ અંગે ચર્ચા કરી હતી. વિદેશી રાજદ્વારીઓની સત્તાવાર રીતે આ બીજી મુલાકાત છે.
સવારે 11 વાગ્યે રાજદ્વારીઓની એક ટીમ શ્રીનગર આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથક પર ઉતરી હતી. તેને કડક સુરક્ષા હેઠળ દાલ તળાવના કાંઠે સ્થિત ગ્રાન્ડ લલિત હોટલ લઈ જવાયો હતો. થોડો સમય ત્યાં રહ્યા પછી, કાફલો હોટલમાંથી નીકળીને દાલ તળાવ પહોંચ્યો. બધાએ ત્યાં શિકરાની મુલાકાત લીધી. 30 થી 40 અંતમાં વેલીના પ્રતિનિધિઓએ હોટલમાં પાછા ફર્યા પછી રાજદ્વારીઓ સાથે મુલાકાત કરી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x