રાષ્ટ્રીયવેપાર

એજીઆર કેસ: સુપ્રીમ કોર્ટે સરકારને લગાવી ફટકાર, કહ્યું- દેશમાં કાયદો નથી, કોર્ટ બંધ કરો

નવી દિલ્હી
ટેલિકોમ કંપનીઓ પાસેથી એડજસ્ટેડ ગ્રોસ રેવન્યુ (એજીઆર) ની વસૂલાતની શરતોમાં કંપનીઓ વિરુદ્ધ કાર્યવાહી નહીં કરવા બદલ સુપ્રીમ કોર્ટે સરકારને ઠપકો આપ્યો છે. કોર્ટે ટેલિકોમ અને અન્ય કંપનીઓના ડિરેક્ટર અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટરને પૂછ્યું હતું કે એજીઆર બાકી ચૂકવણાના હુકમનું પાલન ન કરવા બદલ તેમની સામે તિરસ્કારની કાર્યવાહી કેમ ન કરવી જોઈએ.
કોર્ટે ટેલિકોમ કંપનીઓને 17 માર્ચ સુધીમાં બાકી રકમ જમા કરવા આદેશ પણ આપ્યો છે. સુપ્રીમ કોર્ટે ટેલિકમ્યુનિકેશન્સ વિભાગના ડેસ્ક અધિકારીના આદેશ અંગે દુ:ખ વ્યક્ત કર્યું હતું. આદેશમાં એજીઆર કેસમાં આપવામાં આવેલા ચુકાદાનું પાલન પ્રતિબંધિત છે.
આ સંદર્ભમાં ન્યાયમૂર્તિ અરુણ મિશ્રાએ કહ્યું હતું કે, જો કોઈ ડેસ્ક અધિકારીની સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશને રોકવાની હિંમત હોય તો સુપ્રીમ કોર્ટ બંધ કરો. કોર્ટે કહ્યું, ‘અમે એજીઆર કેસમાં સમીક્ષાની અરજીને ફગાવી દીધી હતી, તેમ છતાં પૈસા જમા કરાયા ન હતા. કોર્ટે કહ્યું કે દેશમાં જે રીતે વસ્તુઓ બની રહી છે, તેનાથી આપણી ભાવના હચમચી ગઈ છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *