રાષ્ટ્રીય

સુપ્રીમ કોર્ટે શીખ રમખાણ કેસમાં સજ્જન કુમારને વચગાળાની રાહત આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો

નવી દિલ્હી
કોંગ્રેસના ભૂતપૂર્વ નેતા અને 1984 ના શીખ વિરોધી રમખાણો કેસમાં સજા સંભળાતા સજ્જન કુમારે જામીન માટે સુપ્રીમ કોર્ટનો સંપર્ક કર્યો છે. જોકે, તેમને ટોચની કોર્ટ તરફથી કોઈ રાહત મળી નથી. હોળીની રજાઓ બાદ કોર્ટ તેની અરજી પર સુનાવણી કરશે. સમજાવો કે શીખ હાલાકીના કેસમાં તેમને દિલ્હી હાઈકોર્ટે આજીવન કેદની સજા સંભળાવી છે. હાલ તે જેલમાં છે.
મુખ્ય ન્યાયાધીશ એસ.એ.બોબડે, ન્યાયમૂર્તિ બી.આર. ગવાઈ અને ન્યાયાધીશ સૂર્યા કાંતની ખંડપીઠે એમ પણ કહ્યું હતું કે તે સબરીમાલા સંદર્ભ કેસમાં સુનાવણી પૂર્ણ કર્યા પછી કુમારના સ્વાસ્થ્ય અંગેના એઈમ્સના તબીબી અહેવાલમાં વિચારણા કરશે. કુમારને 17 ડિસેમ્બર 2018 ના રોજ દિલ્હી હાઈકોર્ટે આજીવન કેદની સજા સંભળાવી હતી.
જે કેસમાં તેને દોષી ઠેરવવામાં આવ્યો હતો અને જે કેસમાં સજા કરવામાં આવી હતી તે 1 નવેમ્બર, 1984 ના રોજ દિલ્હી કેન્ટોનમેન્ટના રાજ નગર ભાગ -1 વિસ્તારમાં પાંચ શીખની હત્યા અને રાજ નગર ભાગ -2 માં ગુરુદ્વારા સળગાવીને લગતી છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, તત્કાલિન વડા પ્રધાન ઇન્દિરા ગાંધીની બે શીખ બોડીગાર્ડ્સ દ્વારા કરવામાં આવેલી હત્યા પછી 31 ઓક્ટોબર 1984 માં શીખ વિરોધી રમખાણો ફાટી નીકળ્યા હતા.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *