રાષ્ટ્રીય

ભીમા કોરેગાંવ કેસ: ગૌતમ નવલખા અને આનંદ તેલતુમ્બડેની આગોતરા જામીન અરજી નામંજૂર

મુંબઈ
બોમ્બે હાઈકોર્ટે શુક્રવારે એલ્ગર પરિષદના કથિત માઓવાદી સંપર્ક મામલામાં નાગરિક અધિકાર કાર્યકરો ગૌતમ નવલખા અને આનંદ તેલતુમ્બડેને આગોતરા જામીન આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. જસ્ટિસ પી.ડી. નાયકે તેમની આગોતરા જામીન અરજીઓને નકારી કા .ી હતી. જો કે, કોર્ટે તેની ધરપકડથી વચગાળાની રાહતનો સમયગાળો ચાર અઠવાડિયા સુધી વધાર્યો જેથી તે સુપ્રીમ કોર્ટમાં અપીલ કરી શકે.
પુણે પોલીસે 1 જાન્યુઆરી, 2018 ના રોજ પૂણે જિલ્લાના કોરેગાંવ ભીમા ગામમાં થયેલી હિંસા પછી માઓવાદી સંપર્કો અને કેટલાક અન્ય આક્ષેપો પર માઓવાદીઓના સંપર્કો અને અન્ય ઘણા આરોપો પર કેસ નોંધ્યો હતો. પુણે પોલીસના જણાવ્યા મુજબ, 31 ડિસેમ્બર 2017 ના રોજ પૂણેમાં યોજાયેલી એલ્ગર પરિષદમાં ઉશ્કેરણીજનક ભાષણો અને ઉશ્કેરણીજનક નિવેદનો આપવામાં આવ્યા હતા, જેના કારણે બીજા દિવસે કોરેગાંવ ભીમામાં વંશીય હિંસા થઈ હતી.
પોલીસે આક્ષેપ કર્યો હતો કે આ સંમેલનમાં માઓવાદીઓનું સમર્થન હતું. તેલ્ટંબડે અને નવલખાએ ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં આગોતરા જામીન મેળવવા હાઈકોર્ટમાં અરજી કરી હતી. અગાઉ, તેમની અરજીઓ પુણેની અદાલતે ફગાવી દીધી હતી. ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં, હાઇકોર્ટે આગોતરા જામીન અરજીઓના નિકાલની સુનાવણી પેન્ડિંગ તેમની ધરપકડથી વચગાળાની રાહત આપી હતી. પૂણે પોલીસ આ કેસની તપાસ કરી રહી હતી પરંતુ કેન્દ્રએ ગયા મહિને રાષ્ટ્રીય તપાસ એજન્સીને તેની તપાસ સોંપી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x