રાષ્ટ્રીય

સુપ્રીમ કોર્ટની નવી બેંચ ઓમર અબ્દુલ્લાની કસ્ટડી સામે સારાની અરજી પર સુનાવણી કરશે

નવી દિલ્હી
જમ્મુ-કાશ્મીરના ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન ઓમર અબ્દુલ્લાની જાહેર સલામતી અધિનિયમ (પીએસએ) હેઠળ અટકાયત કરાવતી અરજીની સુનાવણી શુક્રવારે સુપ્રીમ કોર્ટમાં થશે. જસ્ટિસ અરૂણ મિશ્રા અને ઈન્દિરા બેનર્જીની ખંડપીઠ તેની સુનાવણી કરશે. નેશનલ ક કોન્ફરન્સના નેતા ઓમરની બહેન સારાએ પોતાના ભાઈની મુક્તિની માંગણી સાથે અરજી કરી છે.
સુનાવણી માટે બે ન્યાયાધીશોની નવી બેંચ સમક્ષ આ અરજીની સૂચિ છે. આ નવી બેંચમાં જસ્ટિસ ઇન્દિરા બેનર્જી પણ છે. બુધવારે ન્યાયાધીશ એમએમ શાંતનાગૌદરે કોઈ કારણ આપ્યા વિના કેસની સુનાવણીથી પાછો ખેંચ્યો હતો. આ અગાઉ સારા પાયલોટની અરજી જસ્ટિસ એન.વી. રમન્ના, એમ.એમ. શાંતાનાગૌદર અને સંજીવ ખન્નાની ત્રણ સભ્યોની બેંચ સમક્ષ સુનાવણી માટે આવી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x