આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીયવેપાર

ટ્રમ્પે ભારત પ્રવાસ પહેલા કહ્યું -હું મોદીને ખૂબ પસંદ કરું છું, પરંતુ અત્યારે ભારત સાથે….

નવી દિલ્હી / વોશિંગ્ટન
અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની ભારત મુલાકાત દરમિયાન અમેરિકા સાથેના વેપાર સોદાને લઈને આશંકાના વાદળછાયા છે. અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે ભારત સાથેના વેપાર સોદા અંગે આશંકા વ્યક્ત કરી છે. ટ્રમ્પે કહ્યું હતું કે તેઓ ભારત સાથે મોટો વેપાર સોદો કરવા માગે છે, પરંતુ યુએસની ચૂંટણી પહેલા તે શક્ય હશે કે કેમ તે તેમને ખબર નથી. જોકે, ટ્રમ્પે પીએમ મોદી વિશે કહ્યું હતું કે તેઓ તેમને ખૂબ પસંદ કરે છે. ભારત અને અમેરિકન વચ્ચેના વ્યાપારિક સંબંધો અંગે ટ્રમ્પે કહ્યું કે ભારતે અમારી સાથે સારો વ્યવહાર કર્યો નથી. પરંતુ તેમણે પીએમ મોદીની પ્રશંસા કરતા કહ્યું કે તેમને ભારતની મુલાકાતથી વધારે આશાઓ છે.
અમને જણાવી દઈએ કે યુએસ પ્રમુખ ટ્રમ્પ 24 ફેબ્રુઆરીએ ભારતની મુલાકાતે છે. માનવામાં આવી રહ્યું છે કે આ સમયગાળા દરમિયાન યુએસ અને ભારત વચ્ચે કોઈ મોટો દ્વિપક્ષીય કરાર પર હસ્તાક્ષર થઈ શકે છે. જ્યારે ટ્રમ્પને આ વિશે એક સવાલ પૂછવામાં આવ્યો ત્યારે તેમણે કહ્યું, ‘અમે ભારત સાથે ખૂબ મોટો વેપાર સોદો કરવા માંગીએ છીએ. અમે આ કરીશું મને ખબર નથી કે યુ.એસ.ની ચૂંટણી પૂર્વે તે શક્ય બનશે કે કેમ. પરંતુ અમે ભારત સાથે મોટો વેપાર સોદો કરવા જઈ રહ્યા છીએ. ‘ સુત્રોના જણાવ્યા અનુસાર યુએસ ટ્રેડ રિપ્રેઝન્ટેટિવ ​​રોબર્ટ લાઇટાઇઝર ભારતીય પ્રવાસ પર યુએસ રાષ્ટ્રપતિ સાથે આવી રહ્યા નથી. જો કે, અધિકારીઓએ તેને સંપૂર્ણપણે નકારી નથી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x