આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

કોંગ્રેસના નેતાએ ટ્રમ્પના ભોજન સમારંભમાં જવાથી કર્યો ઇનકાર

નવી દિલ્હી
રાષ્ટ્રપતિ ભવનને મળેલા અમેરિકન રાષ્ટ્રપતિ સાથેના ભોજન સમારંભ માટે લોકસભામાં કોંગ્રેસ પાર્ટીના નેતા અધિર રંજન ચૌધરીના આમંત્રણ અંગે પાર્ટીએ હજી સુધી નિર્ણય લીધો નથી, પરંતુ અધિર રંજનને ત્યાં જવાની ના પાડી દીધી છે.
દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલ અને શિક્ષણ પ્રધાન મનીષ સિસોદિયાને ટ્રમ્પની મુલાકાતમાંથી બાકાત રાખવાની વચ્ચે આધિર રંજન ચૌધરીને ભોજન સમારંભનું આમંત્રણ મોકલવામાં આવ્યું છે. કોંગ્રેસ સહિત વિપક્ષના કેટલાક અન્ય નેતાઓને પણ રાષ્ટ્રપતિ ભવનથી આમંત્રણ અપાયું છે. કોંગ્રેસે હજી સુધી નિર્ણય લીધો નથી કે તેના નેતાઓ ભોજન સમારંભમાં હાજરી આપશે કે નહીં. પરંતુ અધિર રંજનએ કહ્યું કે, તેઓ યુએસ રાષ્ટ્રપતિના કોઈપણ અભિયાનનો ભાગ નહીં લે અને ભોજન સમારંભમાં ભાગ લેશે નહીં.
કોંગ્રેસ ટ્રમ્પની મુલાકાતને ચોક્કસપણે આવકારી રહ્યું છે, પરંતુ ભારતના નુકસાન અને નુકસાન અંગે સતત પ્રશ્નો ઉભા કરી રહી છે. અધિર રંઝને ટ્વીટ કર્યું, ટ્રમ્પ અમદાવાદથી તેમના રાષ્ટ્રપતિ પદની ચૂંટણી પ્રચારને વેગ આપવા જઈ રહ્યા છે. બે માચો રાજકારણીઓ એક સાથે મળીને જમશે અને મીડિયા લાઇમલાઇટમાં આવશે. ટૂંકમાં, યુ.એસ.ને વેચનાર તરીકે રજૂ કરવામાં આવશે જ્યારે ભારત ખરીદનાર હશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x