રાષ્ટ્રીય

વડાપ્રધાન સાથે મહારાષ્ટ્ર મુખ્યમંત્રીની મુલાકાત, CAA-NPR ને સમર્થન

મુંબઈ
મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને તેમના પુત્ર આદિત્ય ઠાકરે સાથે દિલ્હીમાં મળ્યા હતા. જે બાદ તેમણે સ્પષ્ટ કરી દીધું હતું કે તેઓ સીએએ અને એનપીઆરને ટેકો આપશે. તેના નિર્ણયથી તેના નવા સાથીદારોને આંચકો લાગ્યો છે અને રાજ્યમાં ત્રણ પક્ષોનું ગઠબંધન હોવાથી તેમણે તેમના નિર્ણય પર પુનર્વિચારણા કરવાની સલાહ આપી છે.
જ્યાં ઠાકરેના આ નિર્ણયથી મહા વિકાસ આઘડીમાં ખેંચાણ વધારવાનું કામ કર્યું છે. તે જ સમયે, કોંગ્રેસ અને રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટી (એનસીપી) તેમના નિર્ણય પર ફરીથી વિચાર કરવા દબાણ લાવી રહી છે. કોંગ્રેસ નેતા મનીષ તિવારીએ ટ્વીટ કર્યું કે ઠાકરેને સીએએ અને એનપીઆર પર વધુ માહિતી આપવી જોઈએ. શરદ પવાર અને રાજ્યના નાયબ મુખ્યમંત્રી અજિત પવારે ઠાકરે સાથે આ મુદ્દે વાત કરી હતી.
દરમિયાન, પ્રદેશ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ બાળાસાહેબ થોરાટનું કહેવું છે કે તેઓ રવિવારે મુખ્ય પ્રધાનને મળશે અને તેઓએ સીએએ-એનપીઆર અંગે કેમ નિર્ણય લીધો તે શોધવા પ્રયાસ કરશે. કોંગ્રેસ અને એનસીપી બંનેએ સ્પષ્ટ કરી દીધું છે કે તેઓ રાજ્યમાં એનપીઆર લાગુ થવા દેશે નહીં અને ઠાકરેના નિવેદનથી મહાગઠબંધનમાં ચાલી રહેલી અણબનાવને મજબુત કરવામાં આવી છે. તિવારીએ ટવીટ કરીને કહ્યું હતું કે ‘ઠાકરેને એ જાણવાની જરૂર છે કે એનઆરસીનો આધાર કેવી રીતે હતો. એકવાર તમે એનપીઆર લાગુ કરો, પછી તમે એનઆરસી બંધ કરી શકશો નહીં. ‘ સીએએ અંગે, તિવારીએ ઉદ્ધવને કહ્યું કે તેમને કહેવાની જરૂર છે કે ભારતીય બંધારણ હેઠળ ધર્મ નાગરિકત્વનો આધાર હોઈ શકતો નથી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x