ગુજરાત

અમદાવાદમાં રોકડ પ્રતિબંધ, હોમ ડિલિવરી માટે ડિજિટલ પેમેન્ટ કરવું પડશે

અમદાવાદ :

અમદાવાદની પરિસ્થિતિએ મહાનગર પાલિકા તેમજ સરકારના કપાળ પર ભાર મૂક્યો છે. મહાનગર પાલિકાએ પહેલા તમામ દુકાનો બંધ રાખવાનો આદેશ આપ્યો હતો. હવે, સુપર સ્પ્રેડર્સની સંખ્યામાં પણ વધારો થઈ રહ્યો છે, હોમ ડિલિવરી સુવિધા ઉપલબ્ધ કરાવતી મોટી કંપનીઓનો સંપર્ક કરીને ડિલિવરી સ્ટાફની 100% તપાસની ખાતરી કરવા જણાવ્યું છે. કોર્પોરેશન વહીવટીતંત્રે 15 મે પછી રણનીતિ પર કામ શરૂ કરી દીધું છે. નિગમ વહીવટનો ભાર ડિજિટલ પેમેન્ટ પર છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે કોર્પોરેશન વહીવટીતંત્રે ડિલિવરી સર્વિસ પર રોકડ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. પૈસાના કારણે કોરોના ચેપ ફેલાય નહીં તે માટે આ કરવામાં આવી રહ્યું છે. હોમ ડિલિવરી સેવાઓ પૂરી પાડતી તમામ કંપનીઓને ડિજિટલ પેમેન્ટ પર ડિલિવરી સેવાઓ પ્રદાન કરવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, અમદાવાદમાં હજી હોમ ડિલિવરી પર પ્રતિબંધ છે, જે કોરોનાનો મોટો હોટસ્પોટ બનીને ઉભરી આવ્યો છે.

હોમ ડિલિવરી સેવા 15 મે પછી શરૂ થવાની સંભાવના છે. આવી સ્થિતિમાં કોર્પોરેશન વહીવટી તંત્રે આ માટે રણનીતિ તૈયાર કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે. આ તૈયારી હેઠળ આ જોગવાઈ કરવામાં આવી રહી છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે ઘરની ડિલિવરી કરનાર વ્યક્તિ અંગે કડક નિયમો બનાવવામાં આવી રહ્યા છે. કોઈ પણ કન્ટેન્ટ ઝોનના કોઈ પણ રહેવાસીને હોમ ડિલિવરી સેવામાં જોડાવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં. હોમ ડિલિવરી વ્યક્તિ પાસે તેનું આરોગ્ય કાર્ડ હોવું જોઈએ, જે દર 7 દિવસે નવીકરણ કરવામાં આવશે.

આ ઉપરાંત સ્વચ્છતા કેપ અને સેનિટાઇઝરનો ઉપયોગ પણ ફરજિયાત રહેશે. તેણે આરોગીય સેતુ એપ્લિકેશન પણ પોતાના મોબાઇલ ફોનમાં રાખવાની રહેશે. આ અંગે એસીએસ ડોક્ટર રાજીવ ગુપ્તાએ જણાવ્યું હતું કે અમદાવાદ શહેરમાં દરરોજ 40000 હોમ ડિલિવરી થાય છે. તેમણે કહ્યું કે કેશ ઓન ડિલિવરીથી કોરોના ફાટી નીકળવાનું જોખમ વધારે છે. ડિજિટલ પેમેન્ટથી કોરોના ફેલાવાનો ભય ખૂબ ઓછો થઈ જશે. ડો.ગુપ્તાએ જણાવ્યું હતું કે, આ નિયમ અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની હદ હેઠળ આવતા શાકભાજી, દૂધ, ફળો અને કરિયાણાની તે 17000 દુકાનને પણ લાગુ પડશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x