ગાંધીનગર

ગાંધીનગર શહેરમાં 3 દિવસથી ગંદા પાણીના કારણે રોગચાળાની દહેશત

ગાંધીનગર શહેરમાં છેલ્લા બે-ત્રણ દિવસથી પીવાના પાણીની તંગી છે. શહેરમાં રોગચાળાના મોજા વચ્ચે રહીશો પણ પરેશાન છે. આ અંગે ગાંધીનગર શહેર કોલોની ફેડરેશનના પ્રમુખ કેસરીસિંહ બિહોલાએ જણાવ્યું હતું કે, ખાનગી અને સરકારી હોસ્પિટલોમાં દર્દીઓની સારવાર માટે લાંબી કતારો જોવા મળે છે. નાગરિકોને પીવાના ગંદા અને ગંદા પાણીનું વિતરણ કરવું યોગ્ય નથી.તે નાગરિકોના આરોગ્ય માટે ખતરો છે. આથી જવાબદાર અધિકારીઓ અને એજન્સીઓની તપાસ કરીને ઉચ્ચ કક્ષાએથી કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવે. જો બે દિવસમાં શહેરના નાગરિકોને પીવાનું શુદ્ધ પાણી નહીં મળે તો શહેર વસાહત મહાસંઘ દ્વારા કલેક્ટર અને પાણી પુરવઠા મંત્રીને ફરિયાદ કરવામાં આવશે.

આ અંગે પાટનગર યોજના વિભાગ નંબર 3ના કાર્યપાલક ઇજનેરે જણાવ્યું હતું કે, “ઉપરના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદને કારણે નર્મદાની મુખ્ય કેનાલમાં પાણી ઘુસવાને કારણે ઉંડા પાણીની સમસ્યા ઉભી થઇ છે. સખત પાણીને ફિલ્ટર કરવામાં વધુ સમય લાગે છે. પાણી પુરવઠા અને ગટર વ્યવસ્થા બોર્ડ દ્વારા હેડ વર્ક્સને મર્યાદિત માત્રામાં શુદ્ધ અને જંતુરહિત પાણી પૂરું પાડવામાં આવે છે. જેના કારણે કેટલાક વિસ્તારોમાં ઓછા ફોર્સથી પાણી આપવાની ફરજ પડી રહી છે. હાલમાં આપવામાં આવતું પાણી નબળું હોવાથી નાગરિકોને પીવાનું પાણી ઉકાળીને પીવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x