ગાંધીનગર

ગાંધીનગર શહેરમાં 38 આંગણવાડીઓનું નવીનીકરણ કરાશે, 12 સંપૂર્ણ તોડીને નવી બનાવાશે

સોમવારે ગાંધીનગર મહાનગર પાલિકાની સ્ટેન્ડિંગ કમિટીની બેઠક મળી હતી, જેમાં અંદાજે 52 કરોડના વિકાસ કામોને મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. મહાનગરપાલિકાએ પ્રથમ વખત સેક્ટર-17માં ઈન્ટીગ્રેટેડ કમાન્ડ એન્ડ કંટ્રોલ સેન્ટર ખાતે બેઠક બોલાવી હતી. ગાંધીનગરમાં નવા ભળેલા વિસ્તારોમાં કુલ 38 આંગણવાડીઓનું નવીનીકરણ કરવામાં આવશે. ભાટ, જુંદાલ, અમિયાપુર, ખોરજ, કોબા, નાબોઇ, કોટેશ્વર, સુગડ વિસ્તારમાં આવેલી 21આંગણવાડીઓમાંથી 5 જર્જરિત આંગણવાડીઓને તોડીને સંપૂર્ણપણે નવી બનાવવામાં આવશે જ્યારે 16 આંગણવાડીઓનું નવીનીકરણ કરવામાં આવશે. આ માટે રૂ. 2.08 કરોડનો ખર્ચ થશે. બીજી તરફ પોરમાં 4 આંગણવાડીઓ અને અંબાપુરમાં 3 આંગણવાડીઓ તોડી પાડીને બનાવવામાં આવશે, જ્યારે સરગાસણ, કુડાસણ, રાંદેસણ, રાયસણમાં અન્ય 10 આંગણવાડીઓને પણ રૂ. 2.05 કરોડના ખર્ચે રિનોવેશન કરવામાં આવશે. કુડાસણમાં ટીપી-6માં છેલ્લા પ્લોટ નંબર-70માં ગુડા પાર્ટી પ્લોટ પાસે 2 માળનું પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્ર, લેબોરેટરી, 16 પથારીની ક્ષમતાનું ઓપરેશન થિયેટર બનાવવામાં આવશે.

આ માટે રૂ. 3 કરોડનો ખર્ચ થશે. સાથે જ સુગડના પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્રનું 60 લાખના ખર્ચે નવીનીકરણ કરવામાં આવશે. બાદમાં અહીં 20 બેડની સુવિધા બનાવવામાં આવશે. દરમિયાન પેથાપુર અને વાવોલમાં રૂ. 5.43 કરોડના ખર્ચે નવું પીએચસી સેન્ટર બનાવવામાં આવશે. સાથે સાથે કુડાસણમાં ટાઉન હોલ બનાવવાની લાંબા સમયની માંગને ધ્યાનમાં રાખીને ટીપી-4 સ્વામિનારાયણ ધામની પાછળ ટાઉન હોલ બનાવવામાં આવશે. સેક્ટર-17 સિવાય નવા વિસ્તારમાં ક્યાંય ટાઉન હોલની સુવિધા નથી. તેથી કુડાસણમાં 3250 ચોરસ મીટરના બાંધકામ વિસ્તાર સાથેનો 2 માળનો ટાઉન હોલ તૈયાર થશે.આ માટે રૂ. 16.53 કરોડનો ખર્ચ થશે. ટાઉન હોલમાં 850 લોકોની ક્ષમતાવાળું ઓડિટોરિયમ હશે. 500ની ક્ષમતા ધરાવતો કોમ્યુનિટી હોલ પણ બનાવવામાં આવશે. જોકે મંજૂર થયેલા ટેન્ડરમાં પાર્કિંગની જોગવાઈ નથી. તેથી ભવિષ્યના આયોજનને ધ્યાનમાં રાખીને અહીં અન્ડરગ્રાઉન્ડ પાર્કિંગની સુવિધા ઉભી કરવાનું આયોજન કરવામાં આવશે. આ દિશામાં પેથાપુરની 4 કોમ્યુનિટી બિલ્ડીંગનું નવીનીકરણ કરવામાં આવશે જ્યારે વાવોલ અને કોલવાડા ખાતે નવા કોમ્યુનિટી હોલ બનાવવામાં આવશે. આ ત્રણ કામો માટે રૂ. 6.49 કરોડનો ખર્ચ થશે. કોલવારામાં તળાવ પાસે કોમ્યુનિટી હોલ બનાવવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x